Hỏi về bệnh của cây rau ngót

• Thread starter Trần Lê ThyKhanh
  • Ngày gửi
Chào mọi người.e trồng rau ngót được 2 tháng.dạo này rau e bị vàng lá ngọn rồi vàng hết cây.e nhổ gốc lên thì thấy lớp vỏ ngoài gốc bi úng thân gốc thì khô.bệnh lây lan nhanh và chết nhiều.sin moi người cho e biết cây bi bệnh gi va cách khắc phục.e đã sàithuốc Mancozed + Metalaxy nhưng không khõi.mong mọi người giúp đỡ.e sin cam ơn
Có bác nào trả lời giúp e với.rau e chết gần hết rồi

Chào mọi người.e trồng rau ngót được 2 tháng.dạo này rau e bị vàng lá ngọn rồi vàng hết cây.e nhổ gốc lên thì thấy lớp vỏ ngoài gốc bi úng thân gốc thì khô.bệnh lây lan nhanh và chết nhiều.sin moi người cho e biết cây bi bệnh gi va cách khắc phục.e đã sàithuốc Mancozed + Metalaxy nhưng không khõi.mong mọi người giúp đỡ.e sin cam ơn
Thông thường theo mình thì dùng 2 loại thuốc trừ nấm ridomil gold với antracol. Phun xong cách 7 ngày phun tiếp.

Em dùng Chế phẩm sinh học Trichoderma tưới gốc diệt nấm bệnh, sau đó phun dinh dưỡng cho cây là ok

Bạn trồng ở đâu, có len luống khong, vừa rồi miền bắc mưa nhiều có vẻ như rau của bạn bị úng nước nên bị thối gốc, chỗ tôi có anh bạn cũng trồng nhiều rau ngót, khoảng hơn 1 ha, lên luống rất cao, mưa nhiều vậy nhưng khong thấy bị vàng lá thối rễ

Back