Hỏi về cây thông ba lá của Đà Lạt

• Thread starter NguyenPhatLoi
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi cây Thông ba lá của đà lạt có bị cấm buôn bán ko ?
em xem ở
DANH MỤC
THỰC VẬT RỪNG, ĐỘNG VẬT RỪNG NGUY CẤP, QUÝ, HIẾM
(Ban hành kèm theo Nghị định số 32/2006/NĐ-CP
ngày 30 tháng 3 năm 2006 của Chính phủ)
thì trong ngành Thông cũng có cấm (và hạn chế) buôn bán một số loại bao gồm:
1 Hoàng đàn
2 Bách Đài Loan
3 Bách vàng
4 Vân Sam Phan xi păng
5 Thông Pà cò
6 Thông đỏ nam
7 Thông nước (Thuỷ tùng)
1 Đỉnh tùng (Phỉ ba mũi)
2 Bách xanh (Tùng hương)
3 Bách xanh đá
4 Pơ mu
5 Du sam
6 Thông Đà Lạt (Thông 5 Đà Lạt)
7 Thông lá dẹt
8 Thông đỏ bắc (Thanh tùng)
9 Sa mộc dầu

trong này ko có tên của cây Thông ba lá. vậy chắc là ko sao các bác nhỉ ?
xin nhờ các bác cho ý kiến, nhất là các bác trong ngành.

Em chỉ thấy giờ ở đatlạt nó nhân giống được rồi nên bán đại trà... cái danh mục này nếu còn thì lạc hậu quá... phải sớm cập nhật đi thôi. Giờ em thấy còn có 5 lá 6lá tùm lum... chắc mai mốt sẽ sớm có thông nghìn lá.

hihi, tại lâu lắm rồi ko có lên Đà Lạt nên không biết tình hình trên đó ra sao.
@Khúc Thụy Du: cây thông có loại 2 lá (thông dẹt) , 3 lá, rồi 5 lá nữa. em cũng cố kiếm cái danh mục nào mới ban hành gần đây để xem nhưng mà chưa tìm được, tại em đang có ý định mua mấy cây về trồng làm kiểng và buôn bán dưới dạng cây kiểng (cây nuôi từ nhỏ cho phù hợp với khí hậu thành phố HCM). sợ bị ... sờ gáy :lol:

hihi, tại lâu lắm rồi ko có lên Đà Lạt nên không biết tình hình trên đó ra sao.
@Khúc Thụy Du: cây thông có loại 2 lá (thông dẹt) , 3 lá, rồi 5 lá nữa. em cũng cố kiếm cái danh mục nào mới ban hành gần đây để xem nhưng mà chưa tìm được, tại em đang có ý định mua mấy cây về trồng làm kiểng và buôn bán dưới dạng cây kiểng (cây nuôi từ nhỏ cho phù hợp với khí hậu thành phố HCM). sợ bị ... sờ gáy :lol:
Chỗ em có nhiều thông 3 lá, 5 lá lắm. Do cây trồng trên đất cằn cỗi nên k phát triển và cằn nhìn khá đẹp. Em đang định đi đào ít cây về chơi. Cây giờ cao khoảng TB từ 40-80cm, có cây co 1m luôn.Nếu bác muốn em có thể đào về rồi chụp hình lên cho bác xem. Chỉ khó khâu vận chuyển về chỗ bác thôi ạ.

Back