hỏi về chào mào!

• Thread starter hugo88
  • Ngày gửi
mình có 1 chú chào mào má lỡ,bông 2 lông đuôi và 1 lông cánh...lúc e mua nó ở tiệm thì nó đã bị tiêu chảy rồi,toàn nằm dưới đáy lồng ăn lung tung ko lên cầu như mấy con kia...nó gần chết luôn.e mua nó về chăm sóc cho ăn toàn trứng kiến, cào cào,ăn chuối nhiều ít ăn cám.mới đầu ít ăn lắm chăm sóc lâu đỡ đỡ tý rồi...chắc k chết nữa nhưng ko biết sao chỉ có lúc ăn là nó nẩy xuống ăn thời gian còn lại nó toàn xù lông đứng cầu ngủ..đầu thì gục lên gục xuống...e nghĩ nó k chết nữa..phân cũng hết tiêu chảy đi ngoài tốt nhưng sao an uống mạnh lâu rồi mà chim vẫn cứ yếu như vậy?xù lông và nằm ngủ cả ngày gục lên gục xuống nhìn thê thảm lắm.ai có cách giúp mình làm nó khỏe hơn,sung hơn không?nó chỉ kêu vít...vẹt.mong anh em chơi sành chỉ giáo dùm!!!

chim của bác bị xuống sức+ bác cho ăn nhiều chất đạm quá khiến chim bi khô lông và nóng. bác nên cho nó ăn đậu phộng tươi dã vừa phải để chim chào mào ổn định đường ruột. sau đó bác cho ăn quả nhiều đường để cho chim mau lại sức. nhớ cho tắm 2 ngày một lần và tắm nắng thường xuyen. chúc bác mau có được con chim ưng ý.

Back