hỏi về kĩ thuật nuôi rắn

• Thread starter hatcattrensamac
  • Ngày gửi
H

hatcattrensamac

Guest
tôi muốn hỏi kĩ thuật nuôi rắn: xin hỏi mọi người là nhiệt độ dưới 25 độ thị có loại rắn nào nuôi cho phù hợp không. tôi hiện tại dang sinh sống tại tỉnh điện biên.xin cảm on các bạn

Chào bạn rắn thích hợp với nhiệt độ 30 đến 32 độ ,trong khoản 28 đến 38 độ rắn sống tốt trên và dưới thì không thích hợp cho rắn bạn à

rắn rất dễ thích nghi với môi trường bạn cứ yên tâm đi.
đây là dẫn chứng : http://vovnews.vn/Home/Lam-giau-voi-nghe-nuoi-ran/200912/130607.vov
ở hà nội nhiệt độ khắc nhiệt hơn miền nam nhiều và người ta cũng nuôi rắn thành công .
làng rắn vĩnh sơn 1 năm xuất ra > 40 tấn rắn cho các tỉnh , hà nội , tphcm , trung quốc.

sa mạc ban ngày >40 đôc C , ban đêm âm 5-10 độ C
rắn sống còn đc nữa là .
nếu bạn mua rắn giống của bác vũ ở miền nam thì chỉ có lúc đầu do chưa thích nghi với khí hậu , nhiệt độ nên có con chết .
3 tháng mùa đông kéo dài rắn sẽ ngủ đông , và ko ăn gì hết sẽ bị sụt ký nhiều .
do đó bạn phải bán tất cả những con béo mập >1kg hết đi .
chừa rắn giống và rắn vừa vừa lại.

người ta cũng hay nuoi thương phẩm(mua những con khoảng 0.5kg) nuôi vào mùa xuân , đến khi đạt trọng lượng khoảng 1kg , hay 1.5kg là bán trước mùa đông. cũng có lý lắm bạn có thể áp dụng cách đó.

Last edited by a moderator:
Cho mình hỏi--bạn nói về rắn gì vậy?rắn ri voi hay rắn hổ hèo?tôi đang có ỳ định nuôi 2 loài rắn này-nhưng tôi chưa biết gì về kỹ thuật và hướng dẫn nuôi ra sao?mong các bạn chỉ giúp tôi nhé-giá rắn giống hiện tại bao nhiêu tiền 1 kg?và nuôi lúc nào thì thich hợp nhất?mong chờ tin các bạn và xin chân thành cảm ơn--Email: vohoang_tuan2001@yahoo.com

Back