Hỏi về kỹ thuật nuôi chim trĩ sinh sản

• Thread starter thanhtinh29
  • Ngày gửi
Các anh cho em hỏi vì sao chim trĩ của em nó sinh dc 40 trứng rồi mà em đem đi máy ấp cũng ko nở và em cho gà áp cũng ko nở thì lý do vì sao? chim em cho 1 trống ở với 2 mái, trứng luộc ăn thử vẫn có lòng đỏ mà sao ấp ko nở? co ai biết chỉ em với. em cảm ơn!

nhiều lý do lắm ban ơi.
tôi nêu vd nhé:
con trống k tốt, đạp mái kém
chế độ ăn k phù hợp
chuồng trại k đảm bảo
chất lượng trứng k tốt
bảo quản trứng k tốt
ấp k đúng cách
...

Vay a cho em hỏi để trứng ấp đạt kết quả tốt thì mình cần làm gi ạ?
nhiều lý do lắm ban ơi.
tôi nêu vd nhé:
con trống k tốt, đạp mái kém
chế độ ăn k phù hợp
chuồng trại k đảm bảo
chất lượng trứng k tốt
bảo quản trứng k tốt
ấp k đúng cách
...

Trứng khi nở thì phải có trống và qua thời giqn là 23 25 ngày. Nhiệt độ thì bạn khỏi cần phải điều chỉnh nữa. Khi mua máy ấp về thì ngta đã cài nhiệt độ mặc định là 37.5 độ. Tại vì số lượng chim trĩ bạn ít quá nên trung bình bạn bỏ vào máy ấp là 5ngay 1 lan. 1 tuần bạn soi trứng xem có cồ hay không. Và sau 15 ngày bạn tiến hành bỏ trứng chim vào nước xem trứng có lội không. Nếu không bạn bỏ những trứng đó đi.

Cam on anh nhe, de em ve lam thu xem
Trứng khi nở thì phải có trống và qua thời giqn là 23 25 ngày. Nhiệt độ thì bạn khỏi cần phải điều chỉnh nữa. Khi mua máy ấp về thì ngta đã cài nhiệt độ mặc định là 37.5 độ. Tại vì số lượng chim trĩ bạn ít quá nên trung bình bạn bỏ vào máy ấp là 5ngay 1 lan. 1 tuần bạn soi trứng xem có cồ hay không. Và sau 15 ngày bạn tiến hành bỏ trứng chim vào nước xem trứng có lội không. Nếu không bạn bỏ những trứng đó đi.

yếu tố ẩm độ rất quan trọng ban nhé, dung đèn pin đem vao tối co thể soi trứng nha bạn

Chao ban thantinhco nhieu ly do lam ban a .chim tri do thuong phoi kem lam ban phai bo sung gia do .lua ngam va phai doi trong theo chu ky nha .thu hai la bao quan trung mua mua chi de 7 ngay mua nang de 5 ngay la hop ly nho trung dem vo nha phai de dau nho o duoi dau to len tren .ngay nao cung phai dao trung mot lan nha (trung chua ap ) may ap nguoi ta cai nhiet do roi nhung ma minh phai cai lai nua .ban nen ra tiem thu y mua nhiet ke loai mau vang co cay nhiet ke mau do de len khay da de trung dua dau do nhiet do lai cho co nhiet ke va canh xem nhiet ke co dung 37.8 hay khong neu dung thi khoi ses may lai con khong dung thi ses lai thuong la may thap hon nhiet ke ,

Ban chim tri Đỏ tri Bày mau 0925532676

Mình cũng có 1 đôi
Nuôi gần năm đẻ trứng ko cồ mà cũng ko thấy con trống đạp mái, chắc bị thiếng rồi

Back