Hỏi về nuôi rắn hổ trâu

• Thread starter nguyen viet tung
  • Ngày gửi
cho em hỏi hiện giờ ACE nào còn con con rắn hổ trâu không,chia cho em vài chú về nuôi thử đê.
---------------
mong ACE giup giùm,thanks

Last edited by a moderator:
ACE thân mến,

Có hiện tượng hai con long thửa đực dường như ẩu chiến.

Một tay phóng viên Ấn nói đã gặp hiện tượng hai con ẩu chiến rồi ăn thịt nhau và hiện tượng ăn thịt đồng loại này chỉ xảy ra ở rắn long thừa (?) - Ở Ấn họ gọi con long thừa là con Dhaman .

http://www.demotix.com/news/432235/rat-snakes-combat-dance

http://video.google.com/videoplay?docid=-2463470860334619849#

Vậy chúng đang ân ái hay ẩu chiến ? ACE đã gặp hiện tượng này chưa và nếu mình nuôi thì phải xử lý thế nào ?

Thân,

HÌnh trên là chuyện thường tình của những anh chàng ganh gái với nhau thôi, nhất là vào mùa sinh sản chứ không phải ân ái hay ăn thịt nhau đâu. Chuyện này tôi thường làm trọng tài, và sau đó nếu thấy anh nào yếu quá thì bênh vực 1 tí để thoát chạy, thường là chúng cũng tự liệu sức không đến đổi tử vong đâu TAMSON à . Ân ái cũng quấy quít với nhau, nhưng không có vòng xiết ép nhau, con đực nằm trên lưng con cái, đầu con đực mổ mổ vào lưng ,mình con cái như hôn vậy. Phần sau đuôi luồn xuống phía dưới đuôi con cái, rà từ trên xuống cho đúng lổ huyệt rồi chìa tra vào ổ khóa .
Rắn giống hiện mình đã hết , trứng đang ấp hiện nay có người bỏ tiền cọc rồi. Còn lần đẻ thứ 3 chưa biết bao nhiêu, nhưng không nhiều đâu bạn à

Anh Xuân Vũ và ace cho em hỏi,thức ăn cho rắn long thừa con;mình bỏ đầy ấp trong chuồng, không biết chúng có dành ăn và cắn nhau chết không vậy. thanks anh Xuân Vũ và ace trước.

Rắn con rất háo ăn, và chưa bíêt phân biệt nhau, nên chúng có thể ăn nhầm nhau đó bạn

vây phải bao lâu con răn con mói phân biêt đuoc moi va bạn vây bac xuan vu
Ăn được 3 đến 4 lần là nó biết phân biệt rồi Nghỉa à , và không còn ăn nhầm nhau nửa đâu

bác xuanvu cho con hỏi lỏ lúoi nho hon đầu lọc thuốc hút con răn con mói nỏ có thể chui ra đụoc không bác. cám on bác nhiều

Có loại kẻm chấm chì lổ nhỏ hơn đầu thuốc Nghỉa à. nghỉa nên xài loại này đi nha

con đã làm chuồng rồi bác oi. con răn mói no chăc chỉ bằng đầu lọc thuôc ha bac? con sọ đem về mấy e nó chui ra quá chùng.
---------------
bác xuan vu đâu rồi vây

Nghỉa à hôm đó nghỉa không thấy lưới nhà chú sao? lưới nhà chú lổ 4 li thôi , loại chấm chì đó

cam ơn anh VŨ nhìu
---------------
em nuôi có 20 chú hà,giờ không biết còn đủ không nữa,chúng chạy loạn cả lên không sao điếm được. :5^:

con đo lúoi của con rồi 6li bác oi . chấc con phải mua lúoi cúoc bọc lại cho chấc ăn quá bác oi. lọai đó là nhỏ nhất ỏ chổ con rồi.

thank bac nha nhung sao gia giong mac wa zay e thay ran<0,5kg co120k/kg thui

tui thấy giá rắn thịt cao như vậy thì giá con giống đâu có cao, lại còn 3 ngày mới cho ăn 1 lần kia. đầu ra mà ngon lành thì nuôi con này là nhất rồi.

tết này không biết có giống ran long thừa không,có ai biết chỉ dùm em,em cảm ơn.:5^:

tết này không biết còn giống rắn hổ trâu không ? ai biêt chỉ dùm em cảm ơn. :5^:
---------------
không biết tết này có giống rắn hổ trâu không?ai biết chổ nào có con giống chỉ dùm ,em cảm ơn.

Hihi, theo topic này. Em cũng đang muốn học hỏi, bon chen, ngâm cứu nghề nuôi rắn. Ba em già rùi mà vẫn còn cày bừa tội quá! Nuôi rắn không biết có nhàn hơn không?

hi amyluke nếu bạn muốn biết nuôi rắn có nhàn không sao bạn không thử nuôi xem,

goi anh xuan vu

chao anh ! em cung la mot thanh nien chi huong lam an de thoat ngheo .mong anh thuong tinh huong dan cach nuoi ran ho trau thanh that cam on anh nhieu lam ! em muon den trang trai cua anh hoc hoi duoc khong anh !

Back