Hoỉ về phương pháp làm bò cái nhanh động dục.

• Thread starter Chicken HUI
  • Ngày gửi
Chào cả nhà !
Bò cái nhà mình đã sinh nghé được 5 6 tháng rồi mà nó vẫn chưa động dục trở lại làm giảm năng suất quá, các bác có biết phương pháp, loại thuốc nào kích thích bò cái nhanh động dục không chỉ mình với. Bò nhà mình hơi ốm.
Với lại có dấu hiệu nào để nhận biết là bò cái đang động dục để mình kịp thời phối giống không để lỡ chu kì mang thai. Xin đa tạ.
Chào thân ái và quyết thắng.

Vậy à, mà hình như là vậy rồi thấy con nghé cứ theo bú vài hèn chi. Đa tạ các pác nhé

6 tháng tuổi bộ máy tiêu hóa đả hoàn thiện , khả năng tiêu hóa tốt chất xơ thì,ta cai sửa
tăng cường bồi dưởng cho mẹ, bù lại thể trạng mẹ hao hụt trong trong thời gian nuôi con,
mẹ nhanh hồi phục sức khỏe và sẻ nhanh lên giống lại

Loại thuốc nào gây cho Bò lên giông vậy các Bác? Xin cám ơn

Loại thuốc nào gây cho Bò lên giông vậy các Bác? Xin cám ơn
nếu bò bạn bị rối loạn về nội tiết tố, không bị tồn lưu thể vàng, thì bạn dùng GONA-ESTROL tiêm bắp 4 ống 72h bò có hiện tượng lên giống,khi bò có hiện tượng chiệu đực thì bạn cho phối giống

Bò mẹ bạn đang mất sức trầm trọng làm sao có thể lên giống, bạn hãy ngừng sữa cho bê 1 cách từ từ giảm dần và ngưng hẳn, tăng thức ăn cho bê cũng như bò mẹ, khi nào thấy bò mẹ ú lại bạn nên sửa dụng ADE liều cao (chỉ có của Bayer) 3 ngày chích 1 liều( 7 liều ), khi nào ADE không hiệu quả, liệu pháp cuối cùng nữa thì mới nên sử dụng thuốc kích lên giống, nên sử dụng của Hà Lan . Chào !

Tình hình là ở quê mình vào mùa nắng thì rất thiếu thức ăn xanh cho bò mà chỉ ăn rơm với uống nước cám nên bò mẹ khó mập lại được. Nếu mình phối giống bằng phương pháp nhân tạo bơm trực tiếp tinh trùng vào thì có cần chờ lúc bò cái động dục không các bác

Nếu bò ăn rơm mà muốn ú thì phải ăn thêm thức ăn tinh (nấu tấm, hoặc ăn thức ăn vỗ béo của heo ngày 2kg), không nên bơm tinh khi bò chưa lên giống vì trứng chưa rụng thì làm sao thụ thai được, tỷ lệ đậu thai của bơm tinh không cao bằng phối giống bằng bò đực. Bạn nên tìm bò đực phối giống sẽ hiệu quả hơn. Bạn phải chờ đợi từ từ, đừng vội quá mà làm hư con bò cái ....Cứ ..từ...từ.... Mến!

Tình hình là ở quê mình vào mùa nắng thì rất thiếu thức ăn xanh cho bò mà chỉ ăn rơm với uống nước cám nên bò mẹ khó mập lại được. Nếu mình phối giống bằng phương pháp nhân tạo bơm trực tiếp tinh trùng vào thì có cần chờ lúc bò cái động dục không các bác
bạn hỏi hơi bị hài :D không động dục phối tinh zo trứng đâu để thụ thai :D cái đó chỉ tự sướng cho đở thèm hihi

Bạn chưa thấu hiểu quy luật vạn vật không thêm ra
không mất đi, mà chỉ chuyển đổi chỗ thôi.

Bò cái không được ăn đủ dinh dưỡng, phải nuôi con,
lại còn đòi chửa đẻ sớm. Sao bạn không nghĩ ra cách
nuôi một lúc 10 con bò cái, thì cho dù chúng chửa đẻ
chậm gấp đôi, thì vẫn 5 lần nhanh hơn nuôi 1 con nái?

Có bột mới gột nên hồ. Không thể chăn nuôi từ gió thổi
ngoài đồng được. Bỏ 1 đồng vốn, may lắm thu được thêm
1 đồng lãi, đủ trả công cho mình. Muốn cho bò chóng
động đực, chỉ có cách cai sữa tách mẹ cho bò con, cho
bò mẹ ăn thật no cỏ tươi ngon mọc ngoài nắng. Nếu bò
nái khỏe mạnh, nó tự khắc động dục theo khả năng của
nó, chẳng cần thuốc men gì cả. Xài thuốc men, cũng như
đàn ông xài thuốc kích thích, một đêm chơi gái dăm ba
lần, một tháng đều như vậy, thì chết.

các loại thuốc tây nếu dùng cần phải hiểu công dụng ,tác dụng của nó
nếu dùng sai thì sẽ có nhiều tác dụng không mong muốn

Back