hỏi về trị giá cây sanh

• Thread starter wasino
  • Ngày gửi
xin các bác thẩm định giá của mấy cây sanh này giúp em và có ai muốn mua không ạ
đây nữa ạ
còn một số nhưng chỉ úp tạm nhiu đó thôi dự là em sẽ xây chuồng nui dê chổ này nên định thanh lý nếu được giá không thì lại huyễn ra sau nhà

Last edited by a moderator:
Giá trị của cây sanh không phải như thế
Mà là khả năng phô diễn đường nét độc đáo của chủng loài này

Muốn như thế phải có thời gian nuôi dưỡng, để kiến tạo nên những nét cơ bản của gốc rễ trước, rồi kĩ thuật cắt chuyển nhịp, để thân nhỏ dần theo độ cao, nhưng với gốc thật to và những rễ lộ khỏe mạnh đến ấn tượng .cuối cùng là chi cành với tàng lá

Cây của bác đang trong thời gian nuôi gốc rễ…nhưng không uốn và sắp xếp rễ nên chưa có giá trị như 1 cây nguyên liệu

Từ cây nguyên liệu cũng Phải có 1 thời gian rất lâu dài mới làm xong 1 cây sanh đẹp..

Các cây sanh thành phẩm có gia rất cao:

thì là em không có năng khiếu nên muốn kiếm cho nó một người chủ có bàn tay nghệ thuật:2cat:

Nếu như vài năm trước mấy cây sanh như của bạn có giá vài trăm (không tệ hơn 700 ngàn) đến vài triệu nhưng những năm gần đây cây sanh ít thấy sôi nổi, người môi giới kiểng không thấy săn lùng và cũng không mua nên không biết giá trị của nó thế nào.
Nếu bạn có ý định nuôi dê mà không bán được cây sanh thì cứ bứng dời về phía sau nhà, thuê thợ sửa thành hình xem sao và tận dụng lá sanh cho dê ăn.

sanh này trồng theo kiểu mọc tự nhiên sẽ ít người mua lắm , nếu có thì rẽ, với giờ sang cũng ko còn chuộng như trước. bạn nên cắt bớt và tạo dáng cho cây ,

Giá trị của cây sanh không phải như thế
Mà là khả năng phô diễn đường nét độc đáo của chủng loài này

Muốn như thế phải có thời gian nuôi dưỡng, để kiến tạo nên những nét cơ bản của gốc rễ trước, rồi kĩ thuật cắt chuyển nhịp, để thân nhỏ dần theo độ cao, nhưng với gốc thật to và những rễ lộ khỏe mạnh đến ấn tượng .cuối cùng là chi cành với tàng lá

Cây của bác đang trong thời gian nuôi gốc rễ…nhưng không uốn và sắp xếp rễ nên chưa có giá trị như 1 cây nguyên liệu

Từ cây nguyên liệu cũng Phải có 1 thời gian rất lâu dài mới làm xong 1 cây sanh đẹp..

Các cây sanh thành phẩm có gia rất cao:

chí phải

cây của bác lá to quá, làm tán thì sấu lắm.Với lại cây của bác là cay phôi không có giáng gì đặc biệt cả.

Last edited by a moderator:
Năm vừa rồi tui xin gần 30 gốc chỉ tốn tiền công bứng và chuyên chở,Cây nhà tui là loại Sanh lá to,tui đang tập tạo dáng bonsai...Dưới đây là 2 ảnh cách đây 1 năm và hiện tại.

File đính kèm

227.9 KB · Lượt xem: 23
    282.2 KB · Lượt xem: 22

Back