Thảo luận [ HỎI] Vỗ béo cho gà 2 tháng tuỏi tết bán :) - toàn bộ là gà trống ạ.

• Thread starter buitla
  • Ngày gửi
Em có đàn gà 2 tháng tuổi. em muốn vỗ béo để tết bán. các bác có kinh nghiện chia sẻ cho em biết với ạ.

Em cảm ơn ạ .

Bac cho an nhung thu nay ne
ade pro:giup ga mau phat duc=>ga minh gia nhanh hon
crom:an cai nay no lon nhanh <thua hooc mon thoi>ga an xong no di ngu
men tieu hoa:kich thich them an
neobro:giup ga phat trien bo khung

neobro:giup ga phat trien bo khung[/Q
Mong bác nói rõ tên thuốc giúp

neobro:giup ga phat trien bo khung[/Q
Mong bác nói rõ tên thuốc giúp

Ngoài trừ Neobro với men thì 2 cái kia bác nói rõ tên thuốc tý, đưa Phật bác phải đưa sang Tây Thiên chứ, ai lại bỏ giữa đường vầy. Em cũng muốn biết hihi

Ngoài trừ Neobro với men thì 2 cái kia bác nói rõ tên thuốc tý, đưa Phật bác phải đưa sang Tây Thiên chứ, ai lại bỏ giữa đường vầy. Em cũng muốn biết hihi
Chromium :http://www.anova.com.vn/proddetail.asp?prod=THUY.V.2.10
nó cũng giống như cái này nè nhưng nhà mình xài hàng của thái lan,do greenvet phân phối
ade pro cũng của greenvet. giúp gà mau phát dục

Ga nuoi cong nghiep thi gay cang som thi ban cang de.1kg ma bit gay thi an thit moi ngon

Gà fát dục sớm đạp mái và nhanh đẻ thì giảm kg.trừ khi bạn nuôi gà đẻ chứ gà thịt thìvk ổn

Gà fát dục sớm đạp mái và nhanh đẻ thì giảm kg.trừ khi bạn nuôi gà đẻ chứ gà thịt thìvk ổn

bạn định nuôi cho đến khi nó đẻ à
nuôi gà quá 3 tháng 15 ngày là lợi nhuận giảm theo ngày
gà nuôi công nghiệp xuất chuồng càng sớm càng tốt, đòi hỏi gà phải nhanh già thì mới dễ bán

crom:an cai nay no lon nhanh <thua hooc="" mon="" thoi="">ga an xong no di ngu
neobro:giup ga phat trien bo khung
Bác có thể hướng dẫn cách cho ăn từng loại như thế nào không ạ (thuốc nào vào thời điểm nào)
Chân thành cám ơn bác!

</thua>

bạn định nuôi cho đến khi nó đẻ à
nuôi gà quá 3 tháng 15 ngày là lợi nhuận giảm theo ngày
gà nuôi công nghiệp xuất chuồng càng sớm càng tốt, đòi hỏi gà phải nhanh già thì mới dễ bán
Ý mình là thuốc fát dục thi nên cho vào giai đoạn nào.chứ sớm quá cũng k tốt,fải có gd fù hợp.hiện tại bạn nuôi nhiều k,

Bác có thể hướng dẫn cách cho ăn từng loại như thế nào không ạ (thuốc nào vào thời điểm nào)
Chân thành cám ơn bác!

</thua>

cho ăn từ khi bắt đầu trộn cám ,
còn ade pro thì cho uống 3 lần 1 tuần

--------

Ý mình là thuốc fát dục thi nên cho vào giai đoạn nào.chứ sớm quá cũng k tốt,fải có gd fù hợp.hiện tại bạn nuôi nhiều k,

đang nuôi 1500 con,
bạn cứ chú trọng đến kg của con gà nhỉ
còn ở mình thì gà càng to người ta càng chê
gà khoảng 1kg7 đổ lại và trên 3 tháng đủ lông lá thì mới dễ bán

Last edited by a moderator:
cho ăn từ khi bắt đầu trộn cám ,
còn ade pro thì cho uống 3 lần 1 tuần

--------

đang nuôi 1500 con,
bạn cứ chú trọng đến kg của con gà nhỉ
còn ở mình thì gà càng to người ta càng chê
gà khoảng 1kg7 đổ lại và trên 3 tháng đủ lông lá thì mới dễ bán
Khoảng 1.7kg thì mình cũng bán rồi.vì gà già quá thịt dỡ người ta chê.gà non ăn mới ngon mà.nhưng gà minh nuôi gà ta thả vườn 4th mới đạt trọng lượng đó.bác nuôi nhiều nhỉ.1năm bác xuất chuồng máy lứa

Khoảng 1.7kg thì mình cũng bán rồi.vì gà già quá thịt dỡ người ta chê.gà non ăn mới ngon mà.nhưng gà minh nuôi gà ta thả vườn 4th mới đạt trọng lượng đó.bác nuôi nhiều nhỉ.1năm bác xuất chuồng máy lứa

bác nuôi 4 tháng được chứ em nuôi 4 tháng thì bán nhà mua cám là cái chắc
khi gà 3 tháng thì mỗi ngày 1000 con ăn hơn 1triệu 1 ngày
1 năm làm 2 lứa thôi,nuôi nhiều lứa quá không có thời gian tiêu tiền
giảm ăn thì nó rụng lông,cắn nhau, gà còi mất kg .mà cho ăn thì nó cũng chả lên thêm được lạng nào.

gà bạn mới 2 tháng tuổi trọng lượng đạt bao nhiêu mà đòi vỗ béo... muốn vổ gà đạt hiệu quả thì gà phải có trọng lượng 1kg3....... 1kg5 sau 30 ngày thi dat 1kg8 ...2kg xuất bán. bạn cho thông tin mình mình sẽ góp ý

gà bạn mới 2 tháng tuổi trọng lượng đạt bao nhiêu mà đòi vỗ béo... muốn vổ gà đạt hiệu quả thì gà phải có trọng lượng 1kg3....... 1kg5 sau 30 ngày thi dat 1kg8 ...2kg xuất bán. bạn cho thông tin mình mình sẽ góp ý

chủ yếu để gà đủ lông, đủ cánh bán vào dịp tết thôi

bác nuôi 4 tháng được chứ em nuôi 4 tháng thì bán nhà mua cám là cái chắc
khi gà 3 tháng thì mỗi ngày 1000 con ăn hơn 1triệu 1 ngày
1 năm làm 2 lứa thôi,nuôi nhiều lứa quá không có thời gian tiêu tiền
giảm ăn thì nó rụng lông,cắn nhau, gà còi mất kg .mà cho ăn thì nó cũng chả lên thêm được lạng nào.
Mình chẳng biết chỗ bác thế nào. Nhưng ở cho mình gà dưới 4 tháng bán ko ai mua. Còn mình nuôi gà ta lai thả vườn 3 tháng là được 2,5-3kg rùi (gà trống)

Back