Hỏi xin kinh nghiệm cho gà ấp

• Thread starter Ngocthao
  • Ngày gửi
Tình hình là nhà em có con gà ấp bóng cũng được hơn tuần rồi, bây giờ em bỏ trứng vào cho nó ấp tiếp được không ạ? Nếu ấp như vậy nó có ấp đến khi nở không ạ? Em chưa có kinh nghiệm mong mọi người giúp đỡ

trường hợp này thì ấp vẫn được . nhưng tỷ lệ nở kém . vì gà mẹ đã ấp xong 1 lứa . nó vừa đói vừa khát . bỏ ổ kiếm ăn liên tục . nhiệt lượng đã sử dụng cho lứa trước gần cạn kiệt nên nở kém nhé chủ thớt

trường hợp này thì ấp vẫn được . nhưng tỷ lệ nở kém . vì gà mẹ đã ấp xong 1 lứa . nó vừa đói vừa khát . bỏ ổ kiếm ăn liên tục . nhiệt lượng đã sử dụng cho lứa trước gần cạn kiệt nên nở kém nhé chủ thớt
Dạ, em cũng sợ nó đuối sức do cũng nằm ấp 1 thời gian rồi, mà thấy nó vẫn mập mạp nên làm liều

Dạ, em cũng sợ nó đuối sức do cũng nằm ấp 1 thời gian rồi, mà thấy nó vẫn mập mạp nên làm liều
Khi con bắt đầu nở thì bạn nghĩ là gà mẹ sẽ dẫn con đi ăn hay tiếp tục ấp?

Khi con bắt đầu nở thì bạn nghĩ là gà mẹ sẽ dẫn con đi ăn hay tiếp tục ấp?
Do em cho ấp trứng 1 lần và cũng nhốt riêng gà ấp, cho ăn riêng nên Ko lo về vấn đề gà mẹ dẫn con đi ăn trước mà bỏ số trứng còn lại chưa nở, em chỉ lo nó ấp Ko đạt hoặc bỏ ấp giữa chừng thôi ạ

Bạn cho ấp thêm lứa nữa cũng không sao, tùy từng con nhưng đa phần tỉ lệ kém hơn 20% so với trước

Back