Hỏi ý kiến VỀ thuốc đau xương

• Thread starter linh_tung_wi
  • Ngày gửi
Mình có 1 bài thuốc gia truyền chuyên trị về xương , chống xương lão hóa ở tuổi 40 trở lên
có tác dụng làm xương không lão hóa , đau nhức khơp xương khi trời lạnh làm cho người lao động không mệt mỏi khi bận rộn cả ngày ngoài đồng.
Nhưng tôi không dám tùy tiện đưa bài lên , xin các bác ace cho ý kiến ,!
Nếu mọi người đồng ý thì tôi bài thuốc ấy gỏi đến bà con .
Mong mọi người đừng trách , vì đây là bài thuốc chứ không phải bài đọc. !

Last edited by a moderator:
chào bạn.
tôi chỉ sửa lại một vài lỗi chính tả còn lại vẩn giử nguyên văn.
như mục đích của chủ đề đây chỉ là chuyên mục cây thuốc nam cùng những bài thuốc hay và chỉ dừng lại ở mức tham khảo.rất mong được nhiều đóng góp của bà con.
cảm ơn thiện chí của bạn

Chào bạn!
Đứng ở góc độ 1 người ham mê thuốc nam thì tôi sẽ rất vui nếu được bạn chia sẻ bí quyết gia truyền (nếu ko muốn nói là rất thèm).
Một bài thuốc được công bố sẽ có nhiều người cân nhắc và dùng thử. Hay hay dở hạ hồi phân giải (thường thì thuốc nam sẽ gặp lời chê hoặc tiếng khen tương đương nhau do bản thân 1 bài thuốc nam ko thể đúng cho tất cả mọi cơ thể)
Dù gì mình cũng đặc biệt cám ơn bạn vì ko phải ai cũng có cái lòng mà đem bài thuốc gia truyền ra cho nhiều người cùng xem đâu!

Chào bạn!
Đứng ở góc độ 1 người ham mê thuốc nam thì tôi sẽ rất vui nếu được bạn chia sẻ bí quyết gia truyền (nếu ko muốn nói là rất thèm).
Một bài thuốc được công bố sẽ có nhiều người cân nhắc và dùng thử. Hay hay dở hạ hồi phân giải (thường thì thuốc nam sẽ gặp lời chê hoặc tiếng khen tương đương nhau do bản thân 1 bài thuốc nam ko thể đúng cho tất cả mọi cơ thể)
Dù gì mình cũng đặc biệt cám ơn bạn vì ko phải ai cũng có cái lòng mà đem bài thuốc gia truyền ra cho nhiều người cùng xem đâu!

cám ơn bạn góp ý cho bài viết mình .nhân đây mình xin gởi tặng CHÚ BÁC ACE TOA THUỐC GIA TRUYỀN .
thuốc nam 3 thứ:mỗi thứ 1 mắm tay....CÂY THUỐC MỌI. ĐINH LĂNG,( LẤY LÁ TRÒN) COI CHỪNG NHẦM VỚI CÂY ĐINH LĂNG TRONG BÀI VIẾT ( thu mua đinh lăng số lượng lớn),<cây đó là đinh hương>....+.bông trang.
THUỐC BẮC:
THỤC ĐỊA ...- 2 LƯỢNG
HOÀI SƠN..._2L
BẮC KỲ ...-
ĐỔ TRỌNG <LẤY CHÍNH>
ĐƠN QUI.....-
HUỲNH TINH.....-
TÁO ĐỎ...........-
DƯƠNG SÂM ...-
BẠCH MÔN.......-
ĐOẢN SÂM.......-
HUẾ CHI ..........-
CAO KỶ ..........-
HÀ THỦ Ô .......-
CAM THẢO.......-
TẤT CẢ 2 LƯỢNG ĐỀU.
CÁCH NGÂM . BÔNG TRANG +ĐINH LĂNG+THUỐC MỌI. 3 THỨ NẦY TA NGÂM RIÊNG 1 HỦ .
CÒN TẤT CẢ THUỐC BẮC TA TA NGÂM CHUNG 1 HỦ.
SAU 10 NGÀY THÌ TA HÒA LẪN THUỐC NAM VỚI THUỐC BẮC CHUNG LẠI VỚI NHAU THÀNH 1 HỦ. ĐẬY THẬT KÍNH...
ĐỂ ĐÚNG 2 THÁNG SAU MỚI UỐNG ĐƯỢC .NẾU CÓ ĐẤT . ĐEM CHÔN XUỐNG ĐẤT 2 THÁNG THÌ ĐEM LÊN SỬ DỤNG .
KHÔNG ĐƯỢC UỐNG KHI THUỐC CHƯA ĐÚNG 2 THÁNG.
1 LY NHỎ ,TRƯỚC HOẶC SAU BỮA ĂN. HAY TRƯỚC KHI ĐI NGỦ.
NGÀY UỐNG 2 LẦN . KHÔNG ĐƯỢC LẠM DỤNG UỐNG QUÁ LIỀU

--------

Chào bạn!
bà con nhớ tìm rượu đế chính tông mà ngâm , vì rượu đế bây giờ rất nhiều loại,
rượu ngâm là phải trên 40 đ/c .
đỗ vừa bằng mặt thuốc thôi , để sau 10 ta hòa chung lại hả châm cho đầy hủ !

Last edited by a moderator:
Chào bác, có một số vị thuốc bác ghi như vậy e rằng mọi người tìm không ra:
1/ BẮC KỲ? em chưa tìm ra vị thuốc này.
2/ ĐƠN QUI. Theo em biết là ĐƯƠNG QUI.
3/ HUỲNH TINH?(Phải chăng hoàng tinh( nghệ vàng)).
4/ DƯƠNG SÂM???(Có 5 loại sâm thường dùng: nhân sâm,đan sâm,huyền sâm,đảng sâm,bố chính sâm)
5/BẠCH MÔN( Phải chăng là MẠCH MÔN)
6/ ĐOÀN SÂM( Phải chăng la ĐẢNG SÂM)
7/ HUẾ CHI( Phải chăng la QUẤ CHI)
8/ CAO KỲ(Phải chăng CÂU KỶ TỬ)
9/ BÔNG TRANG+ĐINH LĂNG+ THUỐC MỌI. Những vị này em thật sự chưa nghe qua, mong bác chỉ giúp em.
Những vị trên dây có thể do mỗi vùng mỗi cách gọi,hoặc qua thời gian,chữ viết bị méo mó...
Dôi dòng góp ý,mong mọi người cùng thảo luận.
"Thuốc gắn liền với sức khỏ,không thể tùy tiện sử dụng được"
Thân chào.

Back