Hợp tác trao đổi thực phẩm hữu cơ lấy phân bón.

• Thread starter dudo92
  • Ngày gửi
Xin chào các bạn thuộc Hà Nội.
Dự án rau quả thiếu phân hữu cơ nên mình mời các cá nhân, tổ chức vào thầu các đơn vị chuồng để sản xuất thực phẩm sạch.
Bạn bỏ vốn chuồng, giống, thức ăn mà không mất thời gian và công chăm sóc. Ngược lại mình được nguồn phân. Số đơn vị có giới hạn và chốt rất sớm để xin giấy phép xây dựng.
Các bạn hưởng toàn bộ thịt, trứng với chất lượng tốt nhất và do chính mình chăm sóc, hao 0%, chuồng không bê tông hóa.
Mọi đơn vị dựng tại một điểm thuộc quận Long Biên, nơi xa dân cư có nguồn nước, đất phù sa và không ô nhiễm.
Mỗi đơn vị chuồng là 30 m2, được gia cố không dùng bê tông nhưng chống bão tuyệt đối do kết cấu thấp và không đón gió lùa tốc lên. Ví dụ 1 hộ gia đình đầu tư khoảng 2 triệu cho 10 m2 nuôi khoảng 40- 50 con , 5 tháng bắt đầu khai thác trứng, trung bình đẻ 5 tháng cho 500- 1000 quả và 75- 120 kg thịt hơi. Từ vụ sau sẽ không mất phí giống, chuồng, chỉ mất chi phí thức ăn gồm cám úm 1 tháng và vacxin nếu có. Sản phẩm các bạn được toàn quyền quyết định sử dụng theo mục đích nào, từ thương mại cho tới tự cung.
Sau 3 tháng, bắt đầu trồng rau hữu cơ và mời các bạn thầu sau.
Hiện tại là quy mô 1000m2, mỗi đơn vị 30m2 và không nhất cứ phải thầu đủ 30m2 mới dựng chuồng. Mong tin từ các bạn sớm. Thân!

Back