Hướng dẫn dùng thuốc cho những người mới chăn gà

• Thread starter Dova Hùng
  • Ngày gửi
Hướng dẫn sử dụng thuốc cho những người mới chăn gà nhé. Riêng đối với cầu trùng ta ghi lại thời gian trại mình bị bệnh để phòng đón đầu.

Thấy đánh dấu cái "vừng đen" chắc là tối quan trọng, mà có phải đó là "mè đen" không vậy bạn. Vì theo tui biết thì mè đen có tác dụng "tiêu lòng đỏ"

Thấy đánh dấu cái "vừng đen" chắc là tối quan trọng, mà có phải đó là "mè đen" không vậy bạn. Vì theo tui biết thì mè đen có tác dụng "tiêu lòng đỏ"
Sao bạn hay wa vậy !

thuốc phòng cầu trùng thì nên dùng loại nào bạn hiệu quả mà ít độc hại ấy bạn ạ.

thuốc phòng cầu trùng thì nên dùng loại nào bạn hiệu quả mà ít độc hại ấy bạn ạ.
trước kia thuốc diệt cầu trùng các nha sản xuất dùng các dòng sulfamid chỉ cần cấp đủ nước là ko có vấn đề gì. Bây giờ để chữa cầu trùng hiệu quả nên dùng thuốc có thành phần Toltrazuril hoặc Diclazuril

Last edited by a moderator:
cảm ơn bạn nhiều nhé

trước kia thuốc diệt cầu trùng các nha sản xuất dùng các dòng sulfamid chỉ cần cấp đủ nước là ko có vấn đề gì. Bây giờ để chữa cầu trùng hiệu quả nên dùng thuốc có thành phần Toltrazuril hoặc Diclazuril

chỗ mình không có bán thuốc nsỳ. Hjx. Bình Phước.

chỗ mình không có bán thuốc nsỳ. Hjx. Bình Phước.
Bạn tìm thuốc có cùng thành phần là được mà. Mỗi người nên tự tích lũy kinh nghiệm sử dụng thuốc và liều dùng! nên có một cuốn sổ để ghi chép những gì mình biết được, nếu nhớ được thì tốt !

Hướng dẫn sử dụng thuốc cho những người mới chăn gà nhé. Riêng đối với cầu trùng ta ghi lại thời gian trại mình bị bệnh để phòng đón đầu.

bác xem giùm em gà bị bệnh gì nhe :a xem hình bên dưới xem gà e bị bệnh gì và phương thức điều trị ra sao vì gà bị 2-4 ngày rồi , có con thì chết , có con thì chưa chết , tất cả đều ủ rủ , bỏ ăn , mào tím , sưng phù mặt , phân màu xanh pha nước loãng màu trắng ! thở khò khè , trong miệng và cuống họng có đờm , thân nhiệt gà nóng hơn bình thường !!!
sung mat.jpg
sung mat1.jpg
tim mong.jpg
tim mong 2.jpg
sung mat.jpg
sung mat.jpg
sung mat1.jpg
tim mong.jpg

Bệnh hô hấp chứ bệnh gì nữa
bác xem giùm em gà bị bệnh gì nhe :a xem hình bên dưới xem gà e bị bệnh gì và phương thức điều trị ra sao vì gà bị 2-4 ngày rồi , có con thì chết , có con thì chưa chết , tất cả đều ủ rủ , bỏ ăn , mào tím , sưng phù mặt , phân màu xanh pha nước loãng màu trắng ! thở khò khè , trong miệng và cuống họng có đờm , thân nhiệt gà nóng hơn bình thường !!!Xem file đính kèm 4043 Xem file đính kèm 4044 Xem file đính kèm 4045 Xem file đính kèm 4046 Xem file đính kèm 4047 Xem file đính kèm 4048 Xem file đính kèm 4049 Xem file đính kèm 4050 Xem file đính kèm 4051 Xem file đính kèm 4052 Xem file đính kèm 4043 Xem file đính kèm 4044 Xem file đính kèm 4045 Xem file đính kèm 4046 Xem file đính kèm 4047 Xem file đính kèm 4048 Xem file đính kèm 4048 Xem file đính kèm 4049 Xem file đính kèm 4050

[QUOTE':=nhoangcr, post: 749009, member: 98231"]kst máu[/QUOTE]
Ko phai đâu chú nh, bệnh này cháu gặp hoài , gà khó chết lắm trị thì dễ . ko cần thuốc nhỏ mắt vì ko ăn thua. Chỉ cần đập ks liều cao 3 lần 3 ngày là ok.
Kháng sinh colistin thì lâu hơn là doxy tylosin

Đúng như chú nói.
Mà con gà bị bệnh tại sao thường đi phân mày xanh vậy chú.
Phân gà thì bao gồm dịch thận nước tiểu và phân . còn phân xanh phán trắng là nguyên do gì vậy chú

Đúng như chú nói.
Mà con gà bị bệnh tại sao thường đi phân mày xanh vậy chú.
Phân gà thì bao gồm dịch thận nước tiểu và phân . còn phân xanh phán trắng là nguyên do gì vậy chú

cái này chú không lí giải được
chú thiết nghĩ phân có màu khác thường là do sự biến đổi lý hóa của
dịch tiêu hóa ,có độ acid cao hơn bình thường
nên khi gà bệnh thức ăn bị nút chặc ở bầu diều, không hoặc ít di chuyển xuống dạ dày cơ
từ đó sẽ thừa lượng acid hcl và muối urat nên phân có màu
khi mỗ bầu diều mình ngữi thấy có mùi chua chua đó là acid hcl

Cái này không có làm vaccin hả anh? Dùng kháng sinh liên tục thế kia thì vaccin làm khi nào?

Back