hướng trị crd ?????

• Thread starter ndk1990
  • Ngày gửi
chào a e ..
bầy gà nhà mình bị crd .. đợt này rất nặng ..đã thỉnh nhìu thầy mà vẫn ko dứt điểm
hôm nay có 1 anh làm của trại giống có chỉ mình 1 phương pháp điều trị như thế này :
dùng para c cao gấp 6 lần ...sau 6 h hạ xuống liều bình thường
kháng sinh tilmicosin (ngoại) sáng chiều ,,dùng liều điều trị
bên cạnh đó là long đờm + điện giải .
điều trị sau 3 ngày thì ngưng ...giải độc gan
2 ngày tiếp theo đánh liều gấp đôi so với đợt đầu..kết thúc điều trị
rất mog a e nào có kinh ngiệm thì tư vấn giúp mình với
(mình nuôi 3000 ,,nếu dùng ks tilmicosin thì giá rất cao ..lại sợ hiệu quả ko đạt thì tốn tiền ,bầy gà vẫn vậy thì lại khổ)
cảmm ơn a em nhiều

hướng điều trị tốt đó bạn. phải kết hợp với nấm phổi & long đờm nữa.
timicosin nếu giá cao bạn có thể thay đổi bằng Doxytylo hàng của mỹ.
diều trị 5 ngày. ngày đầu và ngày 2 điều trị liều gấp 3, ngày 3 & 4 liều bình thường, ngày 5 liều như ngày đầu.
giải độc gan uống ban đêm.
nhớ dọn phân & phun thuốc sát trùng ngày 2 lần (do cái này mà bị CRD).
bạn có làm vacxin viêm phế quản truyền nhiễm ko mà bị vậy.
chúc gà bạn mau khỏi bệnh.

Bạn đã dùng thuốc gì rồi, mình cũng có đàn bị bệnh này nhưng cũng chưa thể rứt điểm đc, mình đã dùng qua Tilmicosin 25% nhưng vẫn không thuyên giảm. có lẽ bệnh này khi đã mãn tính rồi thì sẽ rất khó.
Với 3000 gà mà dùng Tilmicosin cho hết liệu trình thì chắc cũng mất mấy triệu. may ra thì khỏi. nếu không khỏi thì chắc phải tiêm rồi

ban chi nen dung parac voi long dom thoi.ban nen dung doxy_tylo.3 ngay lien tuc.cua maphavet.chi de kiem ham benh thoi.kg tri dut diem duoc ban nha.nhung co gang cham soc.thi tu tu het ma minh kg hay.minh da bi rat nhieu lua.minh phai tap song chung voi crd man tinh.buoi toi rat buc minh khi la tham chuong ga.co gang duy tri suc khoe cua ga.

doxy hay tylan 4 cộng với các thuốc kèm theo mình đã dùng ..vacxin thì mình làm đầy đủ. sát trùng thì cũng ok.. chỉ gét là tối khi thăm chuồng thì thấy bực mình ...cộng với việc các thương lái rành bệnh gà mang đó ra mà ép giá xuống nên rất muốn trị 1 cách dứt điểm... mà h các bạn nói phải sống chung với crd thì thấy ngán quá....
nếu dùng tilmicosin thì tốn mớ tiền rồi ...cảm ơn các bạn

(còn có cao kiến nào trị dứt điiểm ko thì chỉ mình với)

khò khè, chảy nước mũi + phân sáp phân trắng thì trị thê nào vậy mấy bác? mình nuôi co 100 con mà chết mười mấy con rồi,còn lây cho bầy gà nhỏ ở gần đó nữa.

Mua Micosin ( 80k/50ml , phía dưới có hàng chữ đỏ " 1 mũi tên trúng 2 đích cho uống 3 ngày liên tục là khỏe thôi @truongnam
thanks bạn. thành phần của thuốc là j vậy ban? tại vì thuốc đó có thể chổ mình k bán nên mình mua thuốc cùng thành phần cung dc.

thanks bạn. thành phần của thuốc là j vậy ban? tại vì thuốc đó có thể chổ mình k bán nên mình mua thuốc cùng thành phần cung dc.
Cái này thì potay , vì xài lâu rồi nên k nhớ , chỉ nhớ tên thuốc và dòng chữ đõ phía dưới là : 1 mũi tên trúng 2 đích

mỗi hãng pha chế mỗi kiểu.nêu mình tìm mua k có thì minh mua thuốc co timicosin uống đỡ xem sao.
có phải thuốc này ko b

Hi mình lấy cái này trên mạng chứ mình cứ con nào khẹc khẹc là có bữa rượu ngon rùi

Gà mình cung bị crd. Mình dùng MG 200 với thuốc có thành phần flofenicol liệu có được không mấy bạn. Lần đầu nuôi mà nhiêu bệnh quá

Bệnh khó chữa, hiện nay vấn đề CRD nó ghép 2 hay 3 bệnh không à bạn. Nên cho chuyên gia mổ khám phán bệnh, nếu thấy nói đúng thì lúc đó tìm thuốc mua cũng không muộn. thân chào !

Crd chỉ là giai đoạn đầu thôi . Hậu crd mới ngán .. gép đủ thứ .hao hụt mạnh .. thuốc điều trị cũng zữ .. ngán

Bệnh khó chữa, hiện nay vấn đề CRD nó ghép 2 hay 3 bệnh không à bạn. Nên cho chuyên gia mổ khám phán bệnh, nếu thấy nói đúng thì lúc đó tìm thuốc mua cũng không muộn. thân chào !
Gà e bị crd ghép với cầu trùng. E trị cầu trung xong r. Giờ chỉ thấy gà khò khè chảy nước mũi thôi a. Trị như vậy có khỏi được không a.

Back