Khai hoang đất đồi núi để quy hoạch trồng cây

• Thread starter ho nhat bao
  • Ngày gửi
Ai có kinh nghiệm về khai hoang đất đồi núi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Diện tích khoảng 10ha địa hình thung lũng.

Hiện tại e mới khai phá 16ha đất phá lâm đất bằng phẳng như bác nói. Nếu có điều kiện thì thuê máy xúc làm, còn k thuê máy cày cày 1 lượt chảo 3 xong cày tiếp 2 lần chảo 7, .
Xong bác mua hạt đậu xanh về vung ra mặt đât cứ để vậy gọi là cải tạo đất với đỡ cỏ

Chúng tôi chuyên cung cấp giống cây trồng lấy gỗ, cây ăn quả, cây nông nghiệp. Tư vấn thiết kế và thi công mặt bằng sản xuất, nhà cửa cho nông trang, hệ thống tưới ẩm nông nghiệp. Tư vấn miễn phí Mr Hoằng 0912.352.882 (trồng và chăm sóc cây) Mr Thắng 01695.089.379 (hệ thống tưới)

Hiện tại e mới khai phá 16ha đất phá lâm đất bằng phẳng như bác nói. Nếu có điều kiện thì thuê máy xúc làm, còn k thuê máy cày cày 1 lượt chảo 3 xong cày tiếp 2 lần chảo 7, .
Xong bác mua hạt đậu xanh về vung ra mặt đât cứ để vậy gọi là cải tạo đất với đỡ cỏ
Thank bác nha. vì kinh phí bên em cũng hạn hẹp mà địa hình thì đồi dốc quá với quanh khu này cũng chưa có máy cày cày chảo nữa. bác có phương pháp nào hiệu quả hơn không ạ.

Back