Khái niệm mới về cung cấp CO2 cho cây trồng-PHÂN BÓN CUNG CẤP CO2...

Khi nghe nói về CO2 chắc không ít người tỏ ra ái ngại vì nó góp phần tạo hiệu ứng nhà kính cho hành tinh chúng ta, nhưng ít ai biết rằng CO2 có trong không khí là rất ít (0,03-0,05%), hoặc quá thiếu đối với quang hợp của cây trồng-quang hợp giúp tạo ra năng suất cho cây trồng và lại phóng thích ra một lương lớn O2!
Từ lâu, các nhà khoa học NN CHLB Đức đã đưa ra khái niệm cung cấp CO2 cho cây trồng, đặc biệt là cây trồng trong nhà kính nhưng việc làm nầy đôi lúc bị coi là ...xa xỉ, ít khả thi. Mới đây, một cty CHLB Đức đã cho ra đời 1 loại phân qua lá tên là Lithovit đáp ứng được yêu cầu của khái niệm CC CO2 trên...
Lithovit có thành phần gồm: CaO 39.76%, MgO 1,9%, SiO2 5.0%, B 5.0% , Fe 0.25% , K2O 0.01%,Na 0.015%, P2O5 0.015% , Mn 0.01%, được chế tạo bởi công nghệ hoạt hóa Trybodynamic- công nghệ nghiền ma sát hiện đại nhất của Châu Âu trong lĩnh vực sản xuất phân bón lá dạng bột hiện nay. Lithovit chẳng những cung cấp các trung-vi lượng quan trọng cho cây trồng mà trong quá trình phân hủy sau khi xâm nhập vào khí không lá cây lại phóng thích ra một lượng CO2, từ đó, kích hoạt-tăng cường quá trình quang hợp, đây là chìa khóa của việc gia tăng năng suất cây trồng. Qua thực tế sử dụng của hơn 40 nước trên toàn thế giới và kết quả sử dụng của nông dân trồng thanh long Bình Thuận, rau, hoa Đà Lạt đều cho thấy nếu sử dụng hợp lý (3-4 lần phun, lượng dùng 1-1,5kg/ha/lần) cho năng suất tăng từ 18-25%! Ngoài ra, có lẽ nhờ lượng CaO & SiO cao nên những ruộng sử dụng Lithovit cho thấy giảm rõ rệt bệnh vàng-thối lá, phấn trắng, thối gốc trên cây trồng.
Việc ứng dụng những sản phẩm mới, kỹ thuật cao trong hoạt động sản xuất nông nghiệp ở Việt Nam được cho là tăng nhanh nhờ nông dân thường xuyên được tập huấn, hội thảo. Điển hình như việc sử dụng các sản phẩm vi sinh, các phân bón cung cấp vi lượng hiện nay là một hiện tượng, vì những ai đã tham trong lĩnh vực kỹ thuật nông nghiệp ở nước ta đều không lạ gì việc khuyến cáo dùng các chế phẩm sinh học hay phân bón vi lượng cho cây trồng cách đây 10-12 năm đều bị nông dân tẩy chay vì bị cho là không cần thiết hoặc không hiệu quả-hiệu quả rất chậm....Tương tự như vậy, hy vọng rằng, phân bón cung cấp thêm CO2 Lithovit sẽ được bà con nông dân chấp nhận và hưởng ứng sử dụng trong một thời gian gần đây.

Bạn quảng cáo sai box rồi.
Cho mình hỏi 1 chuyện: Trong thành phần phân bón bên trên bạn nêu, mình không thấy sự tham gia của thành phần Carbon. Vậy thì phân bón này lấy carbon đâu ra để phóng thích CO2?

Phân bón CO2. sự độc đáo đến từ CHLB Đức

Cho mình hỏi 1 chuyện: Trong thành phần phân bón bên trên bạn nêu, mình không thấy sự tham gia của thành phần Carbon. Vậy thì phân bón này lấy carbon đâu ra để phóng thích CO2?

Bạn nên lưu ý thành phần vôi trong sản phẩm, đây là cội nguồn của CO2.
Nhà sản xuất CHLB Đức rất tự hào về công nghệ tribodynamic, theo họ, đây cũng là chìa khoá của năng lượng, giúp tạo ra CO2.
Bạn dùng Eng được không, mình cho dc e-mail để tìm hiểu thêm về sự xuất hiện CO2?

Bạn cũng có thể trao đổi thêm với mình qua: ngkhacdam@gmail.com

Phân bón CO2. sự độc đáo đến từ CHLB Đức

Bạn nên lưu ý thành phần vôi trong sản phẩm, đây là cội nguồn của CO2.
Nhà sản xuất CHLB Đức rất tự hào về công nghệ tribodynamic, theo họ, đây cũng là chìa khoá của năng lượng, giúp tạo ra CO2.
Bạn dùng Eng được không, mình cho dc e-mail để tìm hiểu thêm về sự xuất hiện CO2?

Bạn cũng có thể trao đổi thêm với mình qua: ngkhacdam@gmail.com
Hoặc trực tiếp bằng Eng: Dr. Dennis : tmchan777@gmail.com hay trang.csi@gmail.com

CaO<= Cái bạn viết trong bài đầu
CaCO[SUB]3[/SUB]
<= Cái bạn mới nói (Vôi)

Khi viết bài quảng cáo, bạn có bao giờ đọc lại bài viết của mình?
Tôi ko rảnh lắm. Nhất là với người ... không rảnh như bạn.

Bạn có bao giờ nghe đến công nghệ Tribodynamic của CHLB Đức?
Mời bạn e-mail về 2 dc trên để trao đổi về công nghệ mới và là cơ hội để học hỏi thêm.

Bạn có bao giờ nghe đến công nghệ Tribodynamic của CHLB Đức?
Mời bạn e-mail về 2 dc trên để trao đổi về công nghệ mới và là cơ hội để học hỏi thêm.

Nhà Phân phối phân qua lá cung cấp thêm CO2 tiếp tục tìm kiếm ĐL vùng nam Sông Hậu & cao nguyên (Daklak, Daknong,...).
Hiện nay sản phẩm Lithovit đã được bán khá rộng rãi và được ND vùng Đà Lạt chấp nhận. Tương tự, nông dân thanh long vùng Bình Thuận sau một thời gian thử nghiệm đã mạnh dạn đưa vào quy trình trồng loại trái cây nhiều hạt nầy và họ có vẻ hài lòng với hiệu quả của nó.
Hy vọng rằng, với những nguyên lý vô cùng mới mẽ sẽ là khở xướng cho một xu hướng sử dụng những vật tư nông nghiệp cao cấp tiên tiến từ những nước có nền công nghiệp phát triển.

Back