kĩ thuật trồng bí xanh

• Thread starter chqvinh.8pn
  • Ngày gửi
Hiện tôi đang trồng bí xanh . Trong giai đoạn đàu nó phát triển rất tốt .Nhưng không hiểu sao, một thời gian sau trồn , nó xuất hiện những dốm vàng trên mặt lá .Tôi rất cần sự trợ giúp từ các thành viên của diễn đàn .

Chỉ nhiêu đây thông tin thì khó mà kết luận được điều gì hết bạn ah, bạn cần mô tả thêm nhiều thông tin chi tiết hơn. Bác sĩ cây trồng còn khó hơn cả bác sĩ đa khoa bởi vì cây ko biết nói nên ............ hên ở chổ người chết thì ở tù còn cây chết chẳng sao hết :D

cho mình hỏi mình muốn trồng cây bí xanh trên đất mới khai hoang {đất đen} .mong các bạn chỉ mình kĩ thuật trồng loại cây này với .

bệnh trên cây bí xanh

Bạn mô ta bệnh như vậy thật sự rất khó nhận biết đó là bệnh gì bạn vào trang baovecaytrong.com vào mục tra cứu để xác định đó là bệnh gì bạn nhé. đường dẫn baovecaytrong.com/tracuubanghinhcon.php?caytrong=dưa+bầu+bí&doituonggayhai=bệnh&timkiem=Tìm+Kiếm

Last edited by a moderator:
1 / là đất thiếu chất dinh dưỡng
2 / là nguồn nước bị dơ hoặc ô nhiễm
3 / có thể do sâu hặc cây của bạn bị bệnh vàng lá (ra tiệm bán thuốc sâu hỏi người ta sẽ chỉ)

thử 3 cách đó không xong thì tốt nhất khỏi trồng để đỡ tốn tiền

1 / là đất thiếu chất dinh dưỡng
2 / là nguồn nước bị dơ hoặc ô nhiễm
3 / có thể do sâu hặc cây của bạn bị bệnh vàng lá (ra tiệm bán thuốc sâu hỏi người ta sẽ chỉ)

thử 3 cách đó không xong thì tốt nhất khỏi trồng để đỡ tốn tiền
Xét ngoại hình, cô bạn này không có vẻ gì là nông dân. Vậy mà cũng biết khá nhiều về nông nghiệp. Thật là đa tài... Nhưng mà nè: BÁ NGHỆ TRẦN THÂN đó nha.

cac bac cho e hoi cay bi xanh co bi bo tri ko vay?

Back