Kinh nghiệm về nuôi rắn nục và trồng gấc!

• Thread starter tonghuyen
  • Ngày gửi
Bố em làm cũng khá nhiều nghề, tuy rất chăm chỉ và cố gắng nhưng có vẻ may mắn ko tới với gia đình em, giờ Bố định chuyển qua nuôi rắn nục và trồng Gấc lấy quả nhưg chưa có kinh nghiệm gì trong tay: Như giống mua ở đâu, giá cả như thế nào, mô hình nuôi trồng ra sao....

Vậy ai có kinh nghiệm thì xin hãy chia sẻ cùng gia đình em. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Không phải "Rắn Lục" mà là "Rắn Nục."
Rắn Lục thon dài, nhanh, độc ở trên cây, màu xanh lá cây.
Rắn Nục mập ngắn, chậm, không độc, ở dưới bùn, màu bùn.

Bố em làm cũng khá nhiều nghề, tuy rất chăm chỉ và cố gắng nhưng có vẻ may mắn ko tới với gia đình em, giờ Bố định chuyển qua nuôi rắn nục và trồng Gấc lấy quả nhưg chưa có kinh nghiệm gì trong tay: Như giống mua ở đâu, giá cả như thế nào, mô hình nuôi trồng ra sao....

Vậy ai có kinh nghiệm thì xin hãy chia sẻ cùng gia đình em. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

không biết có phải là con này không vậy ta

k fai bạn ơi đây là rắn gì ấy
hình rắn mùng

Đây là hình ảnh rắn mùng nuôi thần và hoang dã

Nó chỉ nặng tối đa là 1,5
nếu muốn mua giống học học hỏi kinh nghiệm thì liên lạc với mình để mình chỉ chỗ cho ở ngay hà tây cũ thôi
0972098558

Thêm hình rắn mùng nuôi đây
ckdG-8_BvZ6R_XhisN2D8oeeY_1TnqzDqqAk7YkTWcE
nhà bác nuôi rắn à

Tôi cũng thường nghe anh em miền bắc nói về con rắn nục ( rắn nùng nục, mùm nục. mồng nục). Nhưng tôi chưa thấy con rắn này, bạn cho tôi hình rắn nục , để tôi xem ở trong nam có rắn đó không, vì sợ mỗi nơi gọi tên khác nhau.
rắn nùng nục thì miền nam cũng có nhưng màu của rắn ở miền nam nhạt hơn màu nâu, còn miền bắc đường ngay lườn bụng đỏ thẫm hơn, ngày xưa que mình thái bình thi thoảng cũng còn(cach day 10 năm) nhưng giờ chắc tuyệt chủng rui hôm qua đọc thấy bên hải dương có trang trại đó
thứ hai là rắn nùng nục thường bán sang trung quốc nhưng loại ở miền nam thương lái họ không mua bạn à, giống như cá rô đồng và trê vàng thì nó mua chứ trê phi trê lai là họ không mua bạn à

chào bạn, nếu bạn rảnh bạn đưa bố bạn tới trang trại của mình ơ thanh hóa để được thăm quan mô hinh va học hỏi kinh nghiêm chăn nuôi; rắn mùng, ốc nhồi, rắn mối, cua đồng, bồ câu pháp, lươn không buồn, hoăc gọi cho mình 01666956965

Back