Thảo luận Kỳ Đà và Trăn...!!!

• Thread starter Lâm Tấn Trí
  • Ngày gửi
Hiện nhà mình đang nuôi heo và gà, gà con và heo con bệnh tật và die cũng nhiều, xung quanh gần nhà còn có nhiều người nuôi vit nửa, nên mình muốn tận dụng những phế phẩm để nuôi thêm con gì đó, 1 là để dọn sạch những phế phẩm đó, 2 là cũng để tăng thu nhập kinh tế gia đình, và hai con mà mình đang nhắm tới là Kỳ Đà và Trăn.
Hôm nay mình lập topic này để nhờ những ACE đang trong nghề nuôi kỳ đà và trăn, tư vấn dùm về kỹ thuật nuôi giữa 2 con, con nào nuôi đơn giản hơn, và nếu nuôi thương phẩm thì giá trị kinh tế con nào có hiệu quả hơn. Cuối cùng là về giá con giống hiện nay ở khu vực Tphcm (Trí ở Củ chi_Tphcm)
Thanks, all...

Nếu có gà vịt con thì nuôi trăn di ban, trăn ko tốn nhiều công chăm sóc, mình thấy trăn nuôi cũng kinh tế lặm, mà bạn ở đâu,

Mình thì ở thanh tuyền dầu tiếng cách địa đạo củ chi 5km. Hiện tại thì mình nuôi rắn hổ hèo , bên bạn gà vịt con nhiều lắm ah , mình cũng cần gà vịt để nuôi rắn , bạn có nhiều gà vịt thì chia bớt cho mình đc ko.

-Con trăn
ƯU điểm; nhịn đói lâu và ăn bù được. Vì trong chăn nuôi gà không phải ngày nào cũng có gà chết, và chết đều đều. Lâu lâu mới có, có lúc nhiều lúc ít. Vì thế thuận cho trăn.
Khiết điểm: trăn giá cả trên trời dưới biển. Khi giá con to cao, khi giá con bé cao khó đoán. Lúc trăn rẽ khó bán. Nuôi trăn phải biết chọn con giống, từ màu da, vẫy, ... Để sau này dễ bán .
- Con kỳ đà.
ƯU điểm: ăn được tất cả các thứ mồi dù là con chết , thối rữa, mau lớn...
Khuyết điểm; Kỳ đà nuôi khó bán vì béo bụng. kỳ đà nhịn đói lâu nhưng khó ăn bù được như trăn, dễ mất sức, khó cân bằng. giá kỳ đà không ổn định.
Rắn hổ hèo.
ƯU điểm: Giá cao hơn 2 con trên và ổn định, tuy đã mất giá nhiều so với lúc trước. Con giống dễ kiếm rẻ tiền, có thể cho ăn thay các mồi khác khi không có mồi. Nuôi càng lớn giá càng cao, và rất dễ nhân giống, hoặc thu hồi vốn bằng cách bán trứng, con giống .v...v....
Khuyết điểm: Rắn hổ hèo nuôi dễ sinh ra dẹp cơ thể khó bán . Rắn hổ hèo không nhịn ăn gián đoạn được, như trăn và kỳ đà, cần thức ăn liên tục.
- Rắn Hổ hèo có ưu điểm cao hơn 2 con trên nhiều

Nếu có thức rẻ tiền, dể tìm, nuôi rắn hổ hèo vẫn tốt hơn 1 vài con khác.

Nói nhiều thì cũng ko phải nhiều lắm,
-Con trăn
ƯU điểm; nhịn đói lâu và ăn bù được. Vì trong chăn nuôi gà không phải ngày nào cũng có gà chết, và chết đều đều. Lâu lâu mới có, có lúc nhiều lúc ít. Vì thế thuận cho trăn.
Khiết điểm: trăn giá cả trên trời dưới biển. Khi giá con to cao, khi giá con bé cao khó đoán. Lúc trăn rẽ khó bán. Nuôi trăn phải biết chọn con giống, từ màu da, vẫy, ... Để sau này dễ bán .
- Con kỳ đà.
ƯU điểm: ăn được tất cả các thứ mồi dù là con chết , thối rữa, mau lớn...
Khuyết điểm; Kỳ đà nuôi khó bán vì béo bụng. kỳ đà nhịn đói lâu nhưng khó ăn bù được như trăn, dễ mất sức, khó cân bằng. giá kỳ đà không ổn định.
Rắn hổ hèo.
ƯU điểm: Giá cao hơn 2 con trên và ổn định, tuy đã mất giá nhiều so với lúc trước. Con giống dễ kiếm rẻ tiền, có thể cho ăn thay các mồi khác khi không có mồi. Nuôi càng lớn giá càng cao, và rất dễ nhân giống, hoặc thu hồi vốn bằng cách bán trứng, con giống .v...v....
Khuyết điểm: Rắn hổ hèo nuôi dễ sinh ra dẹp cơ thể khó bán . Rắn hổ hèo không nhịn ăn gián đoạn được, như trăn và kỳ đà, cần thức ăn liên tục.
- Rắn Hổ hèo có ưu điểm cao hơn 2 con trên nhiều
Thanks, bác Xuân Vũ rất nhiều (thấy mấy ACE trên Forum gọi bằng bác xưng con, nên chắc bác đã lớn tuổi nên cũng xin phép gọi như AE trên Forum, vì năm nay con mới 34 tuổi). Con sẻ lựa chọn 1 trong 3 con trên xem con nào phù hợp với khu vực mình ở để tiến hành nuôi, lúc đó tiếp tục nhờ bác tư vấn giúp con.

Tui còn trẻ mà bạn trẻ, năm nay chỉ hơn nửa trăn tuổi thôi, còn ba mươi mấy tháng nửa là lục tuần

Mình tên Nam. Hiện mình đang nuôi kỳ đà O bình dương. Ace Nào có nhu cầu mua con giống và kỳ đà thịt alô mình. Nếu có thắc Mắc Kỷ thuật nuôi mình Sẽ hướng dẫn cách nuôi. Alô 0162 7733 750
Mình tên Nam. Hiện mình đang nuôi kỳ đà O bình dương. Ace Nào có nhu cầu mua con giống và kỳ đà thịt alô mình. Nếu có thắc Mắc Kỷ thuật nuôi mình Sẽ hướng dẫn cách nuôi. Alô theo số 0162 7733 750

Trăn với kỳ Đà nếu có mồi thường xuyên nuôi rất kinh tế quan trọng là giá cả , nuôi mấy con này có giá thì mình bán ra

Cá trê lai dc ko chú, cháu làm lò ấp có nguồn trứng nín, gà con tật yếu rất nhiều và đều cháu có thể nuôi con gì tận dụng ko chú ( cháu sợ trăn rắn)

Mình tên Nam. Hiện mình đang nuôi kỳ đà O bình dương. Ace Nào có nhu cầu mua con giống và kỳ đà thịt alô mình. Nếu có thắc Mắc Kỷ thuật nuôi mình Sẽ hướng dẫn cách nuôi. Alô 0162 7733 750
Mình tên Nam. Hiện mình đang nuôi kỳ đà O bình dương. Ace Nào có nhu cầu mua con giống và kỳ đà thịt alô mình. Nếu có thắc Mắc Kỷ thuật nuôi mình Sẽ hướng dẫn cách nuôi. Alô theo số 0162 7733 750
Chào anh Nam,
Cho tôi hỏi, tôi muốn mua con giống kỳ đà nuôi đễ bán thịt thương phẩm, Vì tôi có điều kiện nguồn thức ăn thường xuyên,
Anh cho tôi hỏi thăm là con giống nếu tôi mua đều đặng hàng quý thì giá cả thế nào, mỗi quý tôi mua 100 con kỳ đà con. (Nuôi dạng cuốn chiếu)
Và cho tôi hỏi thăm là giờ giá thị trường thịt kỳ đà hôm nay bao nhiêu rồi anh ?
Thanks
Tôi ở tại TP.HCM

Back