Thảo luận Kỹ thuật ghép mới không cần cây gốc ghép

Có cần thêm phân gì ko bác.

Ở ngoài bắc ko có sơ dừa có thể thay bằng gì dc bạn?
Theo mình sơ dừa cũng chỉ là giá thể, nhưng khi mà k có sơ dừa thì ta cũng có thể thay thế bằng nhiều giá thể khác như; đất mầu+rễ lục bình với tỉ lệ 5-5. Quan trọng hơn nữa là phải luôn giữ đk độ ẩm trong bầu là điều quan trọng

Theo mình sơ dừa cũng chỉ là giá thể, nhưng khi mà k có sơ dừa thì ta cũng có thể thay thế bằng nhiều giá thể khác như; đất mầu+rễ lục bình với tỉ lệ 5-5. Quan trọng hơn nữa là phải luôn giữ đk độ ẩm trong bầu là điều quan trọng
Đúng đó bạn, mụn dừa chỉ là giá thể, rất nhiều loại khác có thể thay thế

như này thì sao không chiêt cành cho nhanh.
Tôi cũng nghĩ thế thì bạn đã đăng trước rồi.

Cách này không tốt hơn chiết, mà suy tính mọi đàng, thì không bằng chiết.

Vì sao người ta thích tiếp chồi lên gốc ghép mà không chiết? Vì tiếp chồi lên gốc ghép tốt hơn.

Nói tóm lại, gây giống tốt nhất đến dở nhất thì tính từ cách tiếp chồi lên gốc ghép, chiết, và cuối cùng là cách tiếp này.

Tôi cũng nghĩ thế thì bạn đã đăng trước rồi.

Cách này không tốt hơn chiết, mà suy tính mọi đàng, thì không bằng chiết.

Vì sao người ta thích tiếp chồi lên gốc ghép mà không chiết? Vì tiếp chồi lên gốc ghép tốt hơn.

Nói tóm lại, gây giống tốt nhất đến dở nhất thì tính từ cách tiếp chồi lên gốc ghép, chiết, và cuối cùng là cách tiếp này.
Đây là cách người dân Bến Tre đang áp dụng thực tế để nhân giống đại trà, và họ cũng ít chia sẻ phổ biến cách làm này , tại sao ko chiết mình ko rõ

Back