kỷ thuật nuôi rết

Đi lang thang thấy hay lượm về úp lên cho anh em tham khảo

Bước 1:
Chuẩn bị một chậu nhựa và trải một lớp đất mềm trồng cây.

Bước 2: Đặt hai cây đũa vào chậu.

Bước 3: Đặt một tấm bìa carton cũ lên trên đũa sao cho
diện tích tấm bìa chiếm 4/5 diện tích chậu. Nhờ đặt lên đũa, giữa tấm bìa và đất có một khoảng cách nhỏ làm nơi trú ẩn cho rết.

Bước 4: Đặt một cái nắp để chứa nước cho rết uống.
Nhớ đừng quên việc này.

Bước 5: Xịt nước lên tấm bìa. Tấm bìa giúp duy trì độ ẩm thích hợp cho rết.

Bước 6: Thả rết vào. Đây là quang cảnh khi nhấc tấm bìa ra

Bước 7: Ngày hôm sau, xúc xích hay thịt xắt thành miếng nhỏ thả vào cho rết ăn

sưu tầm nguồn (diendancacanh.com)

ngoài ăn thịt em thấy ở ngoài rết còn ăn cả giun nữa. nếu nuôi trùn quế cho rết ăn cũng được.

d

đầu ra cho con rết có không thấy củng hây nhưng nuôi để làm gì ?

Nuôi Rết vậy dễ quá.
Thế 1 ký thịt heo bao nhiêu tiền, nuôi ra được mấy ký Rết,
và bán được bao nhiêu tiền vậy bạn? Người ta mua Rết làm gì?
*

Nuôi Rết vậy dễ quá.
Thế 1 ký thịt heo bao nhiêu tiền, nuôi ra được mấy ký Rết,
và bán được bao nhiêu tiền vậy bạn? Người ta mua Rết làm gì?
*
làm món thịt rết nướng. hic. nhưng mà hơi hôi, hoặc có thể em chưa biết làm. :5^:. nói chung rết có thể chế biến món ăn, ngâm rượu làm thuốc bóp cho gà chọi, cho gà uống, làm thuốc chữa rết cắn. còn bao nhiêu /kg thì em không biết bởi chưa thấy ai bán cũng chưa thấy ai mua.

Rết ngâm rượu trị nhọt và lở loét, rết bỏ đầu bỏ đuôi sấy khô mài bột trị rắn cắn. Công dụng rết còn đang nghiên cứu, có nhiều tiềm năng làm thuốc (^_^).

em cần nhập rết các size tại hà nội để bán cho dân chơi cá cảnh.bá nào có hàng pm nhắn tin sdt em em sẽ gọi lại 0,96,96,96,96,6 mr đức thanks

Trên đây là cách giữ rết 1 thời gian thôi, chứ nuôi như thế này thời gian dài sẽ bị hao hụt nhiều, nhất là chúng tự xử lẩn nhau , và không thể sinh sản được. Hiện nay rết là mồi ăn của cá rồng, nếu cá rồng ăn rết thì màu vẩy rất đẹp, nhất cá có màu đỏ . và còn làm thức ăn cho người, gà đá, ngâm rượu , trong đông y cũng có sử dụng v v

em cần nhập rết các size tại hà nội để bán cho dân chơi cá cảnh.bá nào có hàng pm nhắn tin sdt em em sẽ gọi lại 0,96,96,96,96,6 mr đức thanks

Bác Xuân Vũ nói chính xác, mấy con quái vật này xử nhau kinh lắm. Hôm nọ tui trữ 100 con trong 100 chai nhựa, thấy chật chội nên trút hết ra thau nhựa cho nó thoáng. Ui trời! cứ như một trận chiến, tụi nó lao vào nhau cắn xé làm thiệt hại hết 1/3 số quân. (Hic, toi mất mấy trăm ngàn)

Bác Xuân Vũ nói chính xác, mấy con quái vật này xử nhau kinh lắm. Hôm nọ tui trữ 100 con trong 100 chai nhựa, thấy chật chội nên trút hết ra thau nhựa cho nó thoáng. Ui trời! cứ như một trận chiến, tụi nó lao vào nhau cắn xé làm thiệt hại hết 1/3 số quân. (Hic, toi mất mấy trăm ngàn)
bác mua rết ở đâu đấy cho e sin cái địa chỉ thanks

Em mới bắt đc 1 em rết khá bự >20cm và mún nuôi làm cảnh mà em ko biết kiểu hoang dã nó cớ chịu ăn thức ăn mình vứt vào ko hay là nó nhát r tuyệt thực mà chết? em đang hoang mang quá mong mấy bác chỉ giáo!

Back