Kỷ thuật ương rắn ráo trâu.

1/- Muốn ương rắn ráo trâu thì trước hết phải đóng chuồng, có chuồng thì nuôi rắn con mới có chất lượng vì chuồng cây rất thoáng mát và thoải mái cho rắn con.
2/- Cứ cách 1 ngày thì cho ăn 1 lần bắt nhái con khoảng bằng ngón tay cho rắn ăn.
3/ - Một tuần rửa chuồng 1 lần và tắm chó rắn luôn để cho rắn không bị khô.

Last edited:
1/- Muốn ương rắn ráo trâu thì trước hết phải đóng chuồng, có chuồng thì nuôi rắn con mới có chất lượng vì chuồng cây rất thoáng mát và thoải mái cho rắn con.
2/- Cứ cách 1 ngày thì cho ăn 1 lần bắt nhái còn khoảng bằng ngón tay cho rắn ăn.
3/ - Một tuần rửa chuồng 1 lần và tắm chó rắn luôn để cho rắn không bị khô.

xuanbinh thân mến,

1/- Chuồng cây toàn bằng cây hay đóng khung cây + nẹp lưới ? Kích thước ? Bao nhiêu rắn con thì phù hợp cho 1 chuồng ? Bạn có thể chụp cho một tấm hình ?

2/- Mỗi rắn ăn mỗi bữa 1 nhái hay 2 nhái ? Ăn vào sáng, trưa hay chiều tối ? Hay tiện lúc nào ăn lúc ấy ?

3/- Nước uống có thay thường xuyên ?

3/- Nuôi tới khi nào thì hết ương ?

Cảm ơn bạn nhìu...

Bác Hoàng Lê Minh ơi mình viết đơn giản mà hiệu quả viết nhiều đọc mệt không hiểu.Chỉ làm đúng như 3 bước trên là có hiệu đấy.
Không biết Bác Minh có nuôi rắn ráo trâu không vậy bác? ở chổ của bác nuôi con gì vậy?

Last edited:
mấy bác cho mình hỏi nhe? lúoi lổ 6li con rắn giống mói nỏ chui ra lọt không các bác? còn nếu sọ lọt ra ngòai thì mình chùm thêm lúoi cúoc phỏi lúa lại đụoc không. cam on mấy bác trúoc nhe

Bác Hoàng Lê Minh ơi mình viết đơn giản mà hiệu quả viết nhiều đọc mệt không hiểu.Chỉ làm đúng như 3 bước trên là có hiệu đấy.
Không biết Bác Minh có nuôi rắn ráo trâu không vậy bác? ở chổ của bác nuôi con gì vậy?

hj hj, cảm ơn bác - em không có khiếu chăn nuôi - nuôi con gì cũng thất bại.
- Thời điểm trước em có nuôi 30 bò: Vào dịp bò bệnh " Lông mồm - lở móng" bán giá rẻ bèo.
- Tiếp tục nuôi Gà thả vườn dịch Cúm H5N1 thì tiêu hủy.
- Chuyển qua nuôi Tôm thẻ chân trắng thì cũng bị dịch bệnh.
Vốn gần cạn kiệt em hứa với bản thân mình không chăn nuôi nữa.
Chuyển sang lĩnh vực trồng trọt. Trồng Cây Chùm ngây - Thanh Long - Keo Lá tràm và một số cây Dược liệu phục vụ xuất khẩu.

Chúc bác và mọi người nuôi Rắn thành công hơn mong đợi./. he he

HI HI nuôi con gì cũng có có khó cái nó hết các bạn à .......Đam mê thì cứ nuôi thôi .
Con gì giá trị của nó càng cao thì càng khó tìm, và ít người tìm được, nếu lá cây thì dể tìm rồi,. nhưng lá cây thuốc quí thì khó tìm lắm, nên mới có cái giá cao và cái QUÍ hhihihih

lưới làm chuồng nuôi rắn ráo trâu

Rắn ráo trâu con không chui ra được với lưới 6 ly đâu bạn ạ, nếu mà chui ra được là loại giống rắn không tốt đấy thôi, bạn cứ làm lưới 6 ly đi. chúc bạn thành công chào bạn.

Giống nhau chữ XUÂN , ở cùng 1 huyện, nuôi rắn giống nhau...Nhưng 2 người, chứ không phải là 1 đâu bạn à

con định nói là bác và xuanbinh bà con đâu ông rồi.
đi offline vui không bác ?

con định nói là bác và xuanbinh bà con đâu ông rồi.
đi offline vui không bác ?
Xuân Bình là bạn đồng nghiệp đó Nghỉa à , đi đâu mình cũng có Xuân Bình và Xuân Sang. Xuân Sang mới là người nuôi rắn ráo trâu thành công . Xuân Bình vẩn nuôi được ráo trâu, nhưng tuyệt chiêu của Xuân bình là rắn ri voi
Hai vị này luôn kề cận bên tôi đó

Troi!!!!!!!3nguoi cùng ỏ đúc huê hết luôn hả bác ? cùng một ngành nghề nuôi rắn luôn ?
Thât là trùng họp.

Không phải thế, Xuân Sang ở Đồng Tháp, chỉ có Xuân Bình ở Đức Huệ với mình thôi

Kỹ thuật ương rắn ráo trâu

Xin chào các anh, các bác!
hiện em đang rất thích nuôi rắm ráo trâu, nhưng em chưa nắm vững kỹ thuật, em định đầu tư nuôi loại rắn con mới nở vậy có bác nào chia sẻ giúp kinh nghiệm nuôi rắn con k ah!
thường rắn con mình cho chúng ăn gì? chúng có hay mắc bệnh k? thường mắc bệnh gì và chữa như thế nào?
Mong các anh, các bác trên diễn đàn tư vấn giúp để em mạnh dạn đầu tư nuôi con rắn ráo trâu này.
xin chân thành cảm ơn

cần chia sẻ kinh nghiệm nuôi rắn ráo trâu

Em là thành viê n mới và cũ ng mới nuôi rắn ráo trâ u chư a đượ c bao lâ u . Em rất mong nhận được sự chỉ bảo của các bậc anh, chú đi trước:
Do em khởi nghiệp từ việc nuôi rắn lớn (0.5kg/1 con) nên có một số vấn đề em chưa nắm bắt như sau:
1 - Để nuôi rắn sinh sản thì vấn đề thiết kế chuồng trại, mật độ nuôi, tỷ lệ ghép đực cái như thế nào để hiệu quả nhất?
2- Kỹ thuật ấp trứng để đạt tỷ lệ nở cao? vấn đề làm chuồng trại và cách chăm sóc rắn con? tỷ lệ hao hụt thực tế trong quá trình ương rắn con? (vấn đề này chưa thấy ai đề cập). Vì theo em được biết nuôi rắn con là rất khó và tỷ lệ hao hụt khá cao, chúng ta cần phải để đi vào thực tế vấn đề mới tính được hiệu quả kinh tế từ việc nuôi loại rắn này. Chứ như bác Xuân Bình mô tả cách nuôi rắn con thì thật tình em còn hơi hoang mang.
3- Khi nuôi rắn ráo trâu thì nhất thiết phải tập cho rắn ăn mồi chết vì được nhiều cái lợi:
+ Tận dụng tối đa nguồn thức ăn
+ Rắn k hung dữ và không tranh ăn cắn lẫn nhau như ăn mồi sống
Nhưng để tập cho rắn ăn mồi chết thì nên tập vào giai đoạn nào là phù hợp?

Em cũng hiểu đã là làm ăn thì phải có thất bại mới rút ra bài học và đi đến thành công. Nhưng với những kiến thức quý báu mà các bác đi trước sẽ giúp những người có cùng sở thích nuôi rắn và mới bắt đầu khởi nghiệp như em có thêm niềm tin và tránh được nhiều rủi ro.

Mong nhận được sự trợ giúp từ các anh, các bác trên diễn đàn.

Trân trọng!

ệ c nuê tron trong vi

nong dan vip

ran cua em khoang 2kg tu nhien hoc mau roi lan ra chet mo ra thi thay 1 con lai khoang dai 3cm lon bang dau chan nhang o co hong .bac nao biet xin lam on giup dum em xin cam on nhieu

Back