Làm giàu cùng Hội Nuôi Gà trên Agriviet

<object width="1" height="1">

<embed src="http://www.nhaccuatui.com/m/3yJfxPaIaA" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash" flashvars="&autostart=true" width="1" height="1"></object>
Chào tất cả bà con, đọc tên topic không dài dòng để thể hiện ý chí của Hội Nuôi Gà Việt Nam trên Agriviet.com.

Bà con đã từng hỏi những câu hỏi trên diễn đàn và được giải đáp. Theo tôi, tới thời điểm này mọi thắc mắc của bà con đa phần được giải đáp một cách khá thuyết phục cả về phương diện thực tế bên cạnh kiến thức hết sức khoa học của Anh/Em trên Hội.

Nay tại sao chúng ta không biến những sự hiểu biết đó thành kinh nghiệm thực tế của bà con để từ đó làm giàu trên chính mãnh đất của mình. Chúng tôi muốn trực tiếp gặp mặt và trao đổi với bà con để niềm tin đó trở thành hiện thực.

Vì vậy, tôi thay mặt Hội Nuôi Gà phát động phong trào "Làm giàu cùng Hội Nuôi Gà trên Agriviet ".

1. Hình thức tham gia:

- Bà con đang nuôi, chuẩn bị nuôi gà thả vườn, gà công nghiệp.

- Địa bàn tại 4 tỉnh Đồng Tháp, Vĩnh Long, Trà Vinh, Cần Thơ (trước hết sẽ thực hiện trên phạm vi mà thành viên có thể gặp mặt và hỗ trợ bà con một cách tốt nhất).

- Đăng ký thông tin tại đây nếu trực tiếp nuôi hay bạn muốn giúp người thân mình cứ mạnh dạn đăng ký và để lại thông tin liên lạc. Chúng tôi sẽ thu xếp thời gian có mặt tại địa điểm đó vào thời gian thích hợp nhất. (nếu là dich bệnh chúng tôi sẽ điện thoại để giải quyết những vấn đề cơ bản trước).

Lưu ý:
Đây là chương trình giúp đở bà con một cách tự nguyện nên những hình thức như trả phí, gởi mua thuốc, vaccine chúng tôi không thực hiện. Xin bà con thứ lỗi! Chúng tôi có thể tư vấn về vấn đề trại đang gặp phải và nhiều lắm là giới thiệu cách để bà con có thể mua thuốc hay thức ăn.

2. Phát động Anh Em trong khu vực 4 tỉnh trên:

- Đăng ký danh sách tại đây, các bạn có thể đăng ký nickname hoặc tên thật...Gởi số điện thoại liên lạc vào hộp thư riêng của tôi để tránh tình trạng mình trở thành những trò đùa trên mạng nhé.

- Chúng ta sẽ chọn ngày để cùng nhau đi.

- Đầu tiên chắc chỉ mong đi cùng 2-3 người là tốt lắm.

3. Tinh thần tham gia:

Bạn thật sự đang gặp khó khăn hay chưa có định hướng phát triển chăn nuôi như thế nào.

Lưu ý: Chúng tôi không nói chúng tôi là giỏi nhất, chỉ đơn thuần cho bà con thêm sự lựa chọn.
Mọi hình thức "thử sức, thử tài" ...thì xin đi cùng chúng tôi giúp những người cần thiết hơn.

4. Ngoài phạm vi việc này: (đây là phần mới thêm sau!).

Hội Chăn Nuôi gà sẽ giao lưu, gặp gỡ những trang trại gà để cùng chia sẽ kinh nghiệm và nếu có thể sẽ tư vấn để trang trại phát triển một cách tốt nhất.

5. Số điện thoại đường dây nóng xin liên lạc (đang cập nhật thêm số một số thành viên khác)

n_hung_cj: 0935.654.135

dilenlamgiau: 0167.304.5758

BÀ CON ĐÃ SẲN SÀNG LÀM GIÀU CHƯA?
CÁC THÀNH VIÊN Ở CÁC TỈNH HAY "NHỮNG NGƯỜI BẠN CHƯA BIẾT" HÃY THAM GIA CÙNG CHÚNG TÔI NHÉ.

CHƯƠNG TRÌNH THÁNG 04

Thăm trang trại gà: Phạm Tấn Phát - Cần Thơ

CHƯƠNG TRÌNH THÁNG 05

Thăm trang trại: của Anh Nguyễn Hoàng Minh - Cần Thơ

Last edited:
Rất ủng hộ ý tưởng của hoangtucantho, nhưng để duy trì lâu dài thì phải có kinh phí thì mới phát triển được và cũng cần thêm nhân lực hỗ trợ. Nếu thực hiện được thì sẽ tạo thành 1 chuỗi sản xuất và kinh doanh cũng rất hiệu quả.

em rất tán thành mong rằng phong trào này sẽ thành công rực rỡ em rất tin ở bác chúc bác và mọi người thực hện thành công như ý muốn

Rất ủng hộ ý tưởng của hoangtucantho, nhưng để duy trì lâu dài thì phải có kinh phí thì mới phát triển được và cũng cần thêm nhân lực hỗ trợ. Nếu thực hiện được thì sẽ tạo thành 1 chuỗi sản xuất và kinh doanh cũng rất hiệu quả.

Em cũng chưa biết tinh thần mọi người và nhu cầu bà con mình có tin tưởng không? Nhưng em không sợ đâu, mình là việc tốt mà...hi hi...Làm từ ít để thấy được sự việc như thế nào thôi Bác ạ.. Kinh phí thì chắc em lấy tiền nhà làm ngày Chủ Nhật vậy.. Cám ơn ý kiến của Bác, Hội sẽ cố gắn!

em rất tán thành mong rằng phong trào này sẽ thành công rực rỡ em rất tin ở bác chúc bác và mọi người thực hện thành công như ý muốn

Làm thành công thì phải vào miền Nam thăm mọi người nhé...:6^: Đúng là mong gặp Thuỷ để "đàm đạo"..^_^

Last edited:
em cũng không biết có dịp vào Nam không em cũng có rất nhiều anh em vào Nam làm kinh và cả mấy thằng bạn trai nữa hi chủ yếu ở Củ tri
nhưng em sẽ cố gắng

em cũng không biết có dịp vào Nam không em cũng có rất nhiều anh em vào Nam làm kinh và cả mấy thằng bạn trai nữa hi chủ yếu ở Củ tri
nhưng em sẽ cố gắng

Hi hi..Hứa nhé! Video thăm bà con của Hội được post lên thì Bác phải bắt đầu suy nghĩ đến việc đó nghen...:lol:
Buổi tối vui vẻ.

Nếu có kinh phí cho chúng tôi xin một bộ áo có logo và tên Hội để quay phim cho đẹp..:lol:

sực sự cái này trước đây em cũng đã nghĩ , hồi đó em nghĩ lếu chúng ta tổ chức buổi offline thì chúng ta sẽ làm mỗi thành viên một chiếc áo có logo của hội như vậy với khí thế khi hội viên khoác chiếc áo đó lên ló mang đập sắc của hội gà Việt Nam
mong rằng hội chúng ta sắp tời sẽ thực hiện được ước ơ của em

Chúc cho ý tưởng của hoangtucantho sẽ thành công.
Bà con 4 tỉnh trong đó phải làm "chuột bạch" cho thật tốt đó nghe, để có gì còn phổ biến đại trà.:huh:

Last edited by a moderator:
các anh ghi lại video rồi post lên mạng để mọi người học hỏi kinh nghiệm nha.Mình hy vọng một ngày không xa tới hội chúng ta sẽ có một buổi offline gặp mặt giao lưu để thêm phần gắn kết đồng thời trao đỗi kinh nghiệm thực tế hơn.Chúc các bác có một cuộc offline 3 tỉnh thành công nhé.:6^:

Rất hay xin ủng hộ ý kiến của bác
Về việc kinh phí thì mình nghĩ mỗi người tham sẽ góp 1 ít như vậy sẽ hay hơn.
Mục tiêu của chúng ta là đi giúp đỡ hổ trợ kỹ thuật cho bà con vì vậy vấn đề kinh phí thì mình nghĩ như vậy là hợp lý nhất.

Rất hay xin ủng hộ ý kiến của bác
Về việc kinh phí thì mình nghĩ mỗi người tham sẽ góp 1 ít như vậy sẽ hay hơn.
Mục tiêu của chúng ta là đi giúp đỡ hổ trợ kỹ thuật cho bà con vì vậy vấn đề kinh phí thì mình nghĩ như vậy là hợp lý nhất.

Cám ơn LyHien có ý kiến hỗ trợ nhé! Tuy nhiên, để thử trước rồi tính sao vậy...đây chỉ là giai đoạn đầu của kế hoạch nên khi mọi người bận tâm về tài chính thì không hay lắm.
Khi kế hoạch thực hiện được tốt thì việc này có cần thiết chúng ta sẽ trao đổi tiếp. :6^:

Tuyệt vời !
Mới nhậm chức thôi đã thấy được năng lực rồi đó, cố lên nữa, tui ủng hộ !
Mong rằng ACE nào đang ở địa phương trên và có kinh nghiệm nuôi gà thì thu xếp hổ trợ Hội trưởng để hoàn thành tốt kế hoạch đề ra nhé !

em đăng kí 1 vé nhé zi đăng kí ở topic hay ttrong hộp thư của a vây,khi nào đi các trại khác giúp đỡ bà con kêu e với nhé ko bit j đi chơi cho zui:9^:

Tuyệt vời !
Mới nhậm chức thôi đã thấy được năng lực rồi đó, cố lên nữa, tui ủng hộ !
Mong rằng ACE nào đang ở địa phương trên và có kinh nghiệm nuôi gà thì thu xếp hổ trợ Hội trưởng để hoàn thành tốt kế hoạch đề ra nhé !

Cám ơn Anh đã động viên, em sẽ cố gắn hết sức thôi..hi hi...
Chắc có gì nhờ anh hỗ trợ thêm cho em!
:6^:
em đăng kí 1 vé nhé zi đăng kí ở topic hay ttrong hộp thư của a vây,khi nào đi các trại khác giúp đỡ bà con kêu e với nhé ko bit j đi chơi cho zui
:9^:

OK..Thế thì tuyệt quá, Anh sẽ điện thoại cho Phát và hẹn ngày nhé.
Cứ đăng ký tại đây nhưng để số điện thoại thì cho vào hộp thư riêng. Anh có số em rồi nên miễn...hi hi

@ hoangtu
Về con gà thì anh không biết nuôi nhưng chế biến thì đạt trình độ "khá" đó, không tin chú cứ hỏi Chị thì biết ? anh sẽ hổ trợ tối đa về mặt này !
Hôm nào làm lễ nhậm chức vậy ?

@ hoangtu
Về con gà thì anh không biết nuôi nhưng chế biến thì đạt trình độ "khá" đó, không tin chú cứ hỏi Chị thì biết ? anh sẽ hổ trợ tối đa về mặt này !
Hôm nào làm lễ nhậm chức vậy ?

Trời !...đúng là cái này em sẽ thọ giáo anh nhiều.:lol:
À! Còn chờ ngày OFF của Hội Nuôi Gà nửa, nếu lúc đó em còn làm thì mới nhậm chức...hi hiB)

Nếu chương trình có hiệu quả thực tế... với mỗi buổi đi thực tế hiện trường BQT website sẳn sàng ủng hộ kinh phí về trang phục + logo + một phần chi phí đi lại . Các bạn trong hội nuôi Gà yên tâm hoạt động nhé !

BQT website mong muốn có những buổi offline thực tế như vậy, không quá ồn ào náo nhiệt mà đi thẳng vào việc trợ giúp người nông dân. (Kỹ thuật, con giống, vật nuôi ...).

@HoangTuCanTho: thêm 1 tỉnh Hậu Giang nữa nhé, tiềm năng lắm đấy!!!

Back