Làm ơn cứu giúp đàn gà nhà em

Đàn gà 3 ngày tuổi,,,,,,Chiều hôm qua em thấy có 1 vài con bị tiêu chảy,ỉa phân trắng, nhớt vàng, lỏng, bết đít,(có ỉa phân xanh).....
Em liền lập tức tách gà ra và ra tiệm thú y, họ bán gói coli102 về cho uống,,, Em uống chiều hôm qua tới giờ mà chưa thấy khỏi...
Mong các bác tư vấn giúp e, Em có nên cho uống tiếp tục hay đỗi thuốc khác, và nó bị bệnh j?
....có vài hình ảnh về em nó và thuốc...

Gà này bị thương hàn(bạch lỵ) mua thuốc trị thương hàn là hết th0y

gà của ban có thể là bị bệnh samoline (bệnh thương hàn) rồi bạn cứ dùng thuốc đó đi nhưng dùng liều cao hơn một chút lếu 2 ngay mà không thấy giảm thì tính sau

đã hướng dẫn kỹ rồi mà vẫn bị thương hàn là làm sao vậy nhỉ?

Em làm đúng hết tiêu chuẩn luôn rồi, mà có cái, mới về e cho ăn tấm gạo, nên vậy, kaka, giờ thì đỡ và khoẻ, đá lộn nữa rồi,,,
:cuamay::cuamay::cuamay:

mới 3 ngày mà đá lộn r:wacko: bắt gà coi chân vãi hết coi có con nào ngon ko làm dấu mai mốt bán gà đá:bop:

gakochet nuôi gà có nhiều triệu chứng lạ và xuất hiện sớm nhỉ :D, nhờ vậy sau này mới nhanh có kinh nghiệm đây.
Thường thì trên 1 tuần nếu nuôi mật độ hơi chật, oi bức thì gà nó mới mổ cắn nhau. Lúc này nên giãn mật độ, hạ bớt nhiệt, đồng thời bổ sung khoáng bằng cách mua khoáng về trộn vào thức ăn cho gà.

Chỗ e ít dịch bệnh, chỉ sợ nạn bắt trộm,(ko chỗ nào bằng), và chuột gà xốc... Cách đây 3 tháng có 1 người đàn ông đi bắt chó, bị zí, sợ quá nhảy xuống sông thu bồn, vài ngày sau thấy xác nỗi

Mình úm gà con cho ăn thẳng cám hỗn hợp luôn đâu có sao đâu, bạn mua tấm cho gà ăn làm gì cho mệt

gakochet9x96 nuôi nền trấu hay nuôi trên sàn thế. có điều kiện đưa lên sàn đi. ít bệnh hơn
Sau này đến ngày thứ 6 7 là bắt đầu đến cầu trùng đấy. dai dẳng cả tháng ko hết. vì con này ăn trúng phân con kia. nên mình nuôi trên sàn tranh được hiện tượng ăn phân nhau đó bạn

Nuôi trấu cũng tốt thôi, nhưng mà máng nước thì phải đưa lên cao, cho gà nó với uống.
Máng ăn cũng phải từ từ đưa lên cao, thức ăn không rơi xuống thì gà nó cũng đâu thèm bươi.
Một tuần thay trấu 1 lần hoặc thấy bẩn hoặc ẩm ướt là thay trấu ngay, đồng thời cũng sát trùng luôn. Nuôi trấu gà đỡ thương hàn hơn, hao hụt nhiệt thấp hơn.
Gà trên 2 tuần mới nên nuôi trên lưới!

Em làm đệm lót sinh học nên ko thay trấu . Bởi lẽ đó cũng là nguyên nhân dẫn đến gà ăn phân nhau dịch bệnh.
gà nuôi trên lưới nếu đủ nhiệt và che chăn kín trong 10 ngày đầu thì OK ko sao cả
với lại con gà nó có đặc tính là bới trấu. cho dù thức ăn mình ko rơi vãi nó vẫn bới trấu và ăn vớ vẩn .(trong trấu thường hay còn sót 1 ít cám gạo )

Back