Làm phân bón từ rác (lục bình)

• Thread starter LeMinhChau
  • Ngày gửi
Mình muốn làm phân bón từ rác, cụ thể là lục bình trôi sông, mình nghe nói có có người từng làm phân bón từ rác, mình muốn làm phân bón từ lục bình, không biết có ai làm được như thế không, nếu thành công sẽ có lợi cho rất nhiều mặt, mình không biết phải ủ như thế nào, trộn với những thứ thuốc gì để làm ra loại phân dinh dưỡng cho cây trồng, mong ai có ý tưởng như mình, hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé

Có người làm rồi, rất thành công nhưng không có hướng dẫn cụ thể

Nghe nói lục bình nuôi giun quế cũng được , vậy là vừa có giun vừa có phân bón .

Đó giờ em vẫn hay làm thế này... phủ bạc nền -> lục bình ủ đốn -> đậy bạc kín 7 ngày -> Tưới nước vừa đủ ướt -> rãi chế phẩm trichoderma điều trên bề mặt -> đậy bạc kín đến khi nào lục bình phân hủy từ từ -> cho tiếp tục lục bính mới vào " nên nhớ không cho lục bình ướt vào. hãy phơi "3 nắng rồi cho ẽm vào nhà" ;);).
cứ thế bác lập đi lặp lai chu kỳ đến khi có lượng phân theo ý muốn của bác.
mong bác chú ý đến nhiệt độ và độ ẩm, trichoderma rãi cách khoảng... mong bác thành công..
Chốt: phải thử mới biết và phải có thất bại thì mới có kinh nghiệm ạ.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Đó giờ em vẫn hay làm thế này... phủ bạc nền -> lục bình ủ đốn -> đậy bạc kín 7 ngày -> Tưới nước vừa đủ ướt -> rãi chế phẩm trichoderma điều trên bề mặt -> đậy bạc kín đến khi nào lục bình phân hủy từ từ -> cho tiếp tục lục bính mới vào " nên nhớ không cho lục bình ướt vào. hãy phơi "3 nắng rồi cho ẽm vào nhà" ;);).
cứ thế bác lập đi lặp lai chu kỳ đến khi có lượng phân theo ý muốn của bác.
mong bác chú ý đến nhiệt độ và độ ẩm, trichoderma rãi cách khoảng... mong bác thành công..
Chốt: phải thử mới biết và phải có thất bại thì mới có kinh nghiệm ạ.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
phải thử mới được, mai mình tiến hành luôn

Back