Làm sao biết rắn mang trứng

• Thread starter ducthong89
  • Ngày gửi
bạn thấy rắn cái phình to từ nữa thân người đến hậu môn là rắn đang mang bầu, làm sao biết rắn mới giao phối xong thì bạn nhìn ở đáy chuồng có chất tinh dịch rơi ra từng mảng màu trăng hơi nhầy đó là rắn mới giao phối xong, khi giao phối xong từ 34-36 ngày là rắn đẻ.

bạn thấy rắn cái phình to từ nữa thân đến hậu môn là rắn đang mang bầu, làm sao biết rắn mới giao phối xong thì bạn nhìn ở đáy chuồng có chất tinh dịch rơi ra từng mảng màu trăng hơi nhầy đó là rắn mới giao phối xong, khi giao phối xong từ 34-36 ngày là rắn đẻ.

Cảm ơn a Phát rất nhiều,hôm nay tính lên hỏi đã thấy bài này. A Phát cho bà con biết luôn khi nào biết rắn đực và cái có thể giao phối đông dục, với những con mới bắt cặp lần đầu

nếu rắn mới bắt cặp lần đầu mình nhìn rất dễ nhận biết, những con cái thường bị rách da trên cổ hoặc trên lưng, đó là do con đực nó cắn vào con cái để giao phối ( khi giao phối con đực thường như thế), nếu con cái chịu thì giao phối, còn không chịu 2 con quằn nhau sẽ rách da con cái, nếu con cái nào rách da nhất định từ 2-3 ngày con đực sẽ giao phối được thôi, còn bạn thấy con đực rách da là do 2 con đực dành con cái sẽ đanh nhau. thuờng rắn cái bị rách da là đa số rắn lứa, còn rắn đã đẻ 2-3 lứa thì ít gặp lắm. khi rắn mới đẻ xong bạn nhớ cho rắn uống nước nhé, nếu không rắn sẽ chết vì kiệt sức và thiếu nước đó. thân chao bạn./.

anh Phat kinh nghiệm đầy mình rồi, trại rắn của anh chắc là nhiều rắn lắm rồi ha?

nếu nói kinh nghiệm thì Bác Xuân Vũ và bác Hậu đấy, những người đã có rất nhiều kinh nghiệm chia sẽ trên diễn đàn này mà, cho dù mình hay và biết hết tất cả nhưng chỉ là lý thuyết, quan trong là trải qua kinh nghiệm thực tiển để rút kinh nghiệm mới quan trọng . uh, đợt này mình giao rắn giống 1 số, còn 1 số để lại nuôi rắn thương phẩm.

anh Phát có biết nguồn cung cấp ếch nhái k? mình đang ương một số rắn hổ đất con. Nếu có nhờ anh giới thiệu giùm nha.
Cảm ơn nhiều!

Anh Hoài anh Phát 2 hướng xa quá giới thiệu chỗ mua nhái, công đâu đi mua anh Hoài, sao không cho ăn ếch nuôi vậy ông anh?

anh Phát có biết nguồn cung cấp ếch nhái k? mình đang ương một số rắn hổ đất con. Nếu có nhờ anh giới thiệu giùm nha.
Cảm ơn nhiều!
mùa này thì nháy nhiều lắm, rắn hổ đất con sao hoài ko kiếm cút con hay thằng lằn cho ăn, loài này cho ăn mồi máu nóng rắn sẽ khỏe mạnh hơn,ít bệnh, mình có cút con, còn nháy thì nhiều lắm

bạn thấy rắn cái phình to từ nữa thân người đến hậu môn là rắn đang mang bầu, làm sao biết rắn mới giao phối xong thì bạn nhìn ở đáy chuồng có chất tinh dịch rơi ra từng mảng màu trăng hơi nhầy đó là rắn mới giao phối xong, khi giao phối xong từ 34-36 ngày là rắn đẻ.

bạn thấy rắn cái phình to từ nữa thân đến hậu môn là rắn đang mang bầu, làm sao biết rắn mới giao phối xong thì bạn nhìn ở đáy chuồng có chất tinh dịch rơi ra từng mảng màu trăng hơi nhầy đó là rắn mới giao phối xong, khi giao phối xong từ 34-36 ngày là rắn đẻ.

em cảm on anh nhìu nha , em cũng mới bắt đầu nuôi con này thôi mới nuôi nhưng em máu con này quá anh ah`

Back