Thảo luận Làm sao trị bệnh cháy lá trên cây khổ qua hiệu quả

• Thread starter phantaxi
  • Ngày gửi
Mình mới trồng thử vài sào khổ qua, bây giờ đang trong giai đoạn đầu thu hoạch thì bị hiện tượng cháy lá, vàng lá khá nhiều, mới đầu mình tưởng lá nó già, nhưng sau nhìn kỹ những lá trên cao muốn khô luôn, mới khoản 1 tuần nay nó lan rộng ra gần hết vườn rồi, thu hoạch thấy năng suất giảm đi, ít trái hẳn, có ai làm rồi chỉ mình cách trị bệnh với, xin chân thành cảm ơn

Nó không cháy hết nguyên cây mà chỉ cháy ở cây, trái ra nhỏ xấu xí nữa! Help me
!!!!Thương lái chỉ lựa những trái đẹp lấy, Hàng xấu hơn phân nửa hok biết đổ đâu...

Đổ cho heo ăn chứ đổ đâu nửa.
Nhìn ruộng khổ qua của bác em mắc ói quá, mà bác ở đâu vậy khổ qua tháng này đang sốt giá mà bị bệnh kiểu này thì thua rồi.
Giờ bác phun Antracol lên toàn bộ cây thử xem chặn đứng nổi không. Tự dưng giờ quên mất mấy cái tên thuốc chặn đứng bệnh vàng lá này, để mai e lục tủ thuốc nhà e rồi chỉ pác sao vậy.

Bạn nói nửa vời vậy, cái gì mới làm đâu dễ thành công liền?Trồng cây gì giờ nó cũng đủ bệnh hết, mình cũng phun nhiều loại thuốc lắm rồi, chủ yếu là thuốc sâu, rấy...để mình thử search công dụng loại thuốc của bạn xem. thanks!

Đổ cho heo ăn chứ đổ đâu nửa.
Nhìn ruộng khổ qua của bác em mắc ói quá, mà bác ở đâu vậy khổ qua tháng này đang sốt giá mà bị bệnh kiểu này thì thua rồi.
Giờ bác phun Antracol lên toàn bộ cây thử xem chặn đứng nổi không. Tự dưng giờ quên mất mấy cái tên thuốc chặn đứng bệnh vàng lá này, để mai e lục tủ thuốc nhà e rồi chỉ pác sao vậy.
Người ta đang cần chữa bệnh gấp mà còn chờ bác luc lại rồi mới chỉ là cháy hết rồi

Back