Làm thế nào để khử mùi hôi của chim bồ câu nuôi trong lồng công nghiệp

• Thread starter mtdung
  • Ngày gửi
Chào các anh, chị!
Hôm nay, mình đăng bài này, nhờ các anh chị chỉ bảo cách khử mùi hôi của phân chim bồ câu.
Mình có hơn 10 đôi chim bồ câu, nuôi nhốt trong chuồng công nghiệp. Dưới chuồng nuôi chim, mình có để khay hứng phân. Mấy con chim mình nuôi vừa ỉa phân, vừa phun nước uống vào khay đựng phân nên có khay toàn nước. Mùi phân chim vừa tanh vừa hôi. Mình vào cho chim ăn và thay nước, lúc đi ra ngoài người ngứa khó chịu.
Mình mong muốn mọi người góp ý, chỉ bảo cho mình cách khử mùi hôi, tanh của phân chim bồ câu Pháp mình đang nuôi.
Xin chân thành cảm ơn!

Lồng công nghiệp.. máng uống để bên ngoài.. làm sao mà nước rớt vào phân.. trừ khi bạn để máng nước bên trong.

Muốn ko hôi thì bạn khắc phục điểm trên.. hoặc ngược lại bạn vào cửa hàng agriviet.. có chai thuốc giảm mùi hôi

Ngày xưa tôi mua loại đó về.. pha theo tỉ lệ. sau đó đổ lên máng . phân ị ra ngấm thuốc sẽ giảm mùi hôi

Lồng công nghiệp.. máng uống để bên ngoài.. làm sao mà nước rớt vào phân.. trừ khi bạn để máng nước bên trong.

Muốn ko hôi thì bạn khắc phục điểm trên.. hoặc ngược lại bạn vào cửa hàng agriviet.. có chai thuốc giảm mùi hôi

Ngày xưa tôi mua loại đó về.. pha theo tỉ lệ. sau đó đổ lên máng . phân ị ra ngấm thuốc sẽ giảm mùi hôi
Cảm ơn bạn. mấy con chim nó nuôi con, nó uông nước xong rồi phun xuống phía dưới máng ăn, và một vài đôi có phân nhão và bết.
Em nuôi trong một cái nhà nhỏ, không có chỗ thoát khí nhiều nên nó hôi hơn bình thường. Nhân đây cho em hỏi, các trang trại nuôi số lượng lớn, họ vệ sinh khay phân theo kiểu thủ công hay có cách nào khác không ạ.
Nếu dọn phân từ khay chim bằng phương pháp lấy từng khay phân, gạt bỏ rồi rửa máng khay phân thì rất bất tiện

Last edited by a moderator:

Back