Thảo luận Lợn rừng

• Thread starter dongdoiconnguoi
  • Ngày gửi
Ae trong hội ai nui lợn rừng thì cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm nhé..để cùng nhau fát triển kinh tế nhé!

e cũng đang máu con này ,lót dép hóng gió từ các bác đi trước ,tiện thể cho e hỏi cách chọn lợn giống ?f1,f2.. Đặc điểm nhận diện ,Cách phân biệt ,hay thịt ra ms biết dc ạ ! qqqqq

Thực tế đời f ko thể phân biệt được hết p àk..cí nơi ngta nói f1 là ngon nhất..nơi thì f5 là giống chuẩn..nhưng theo khoa học thì f5 là dòng chuẩn nhất wa các đời để lọc ra con giống tốt..nhưng hiện nay p đi mua giống ngta nói f mấy ko quan trong..p nên học cho mình cách nhận biết con giống tốt..dựa vào những đặc điểm chính là lưng fải cong lên..mõm dài..tai chuột..và lông bờm fải cao và hung..chân đen..bạn cứ nhìn con chuột ra sao nó như vậy...đó là đặc điểm của những con máu cao..còn sau này nuôi rành thì chắc fải tìm những con rặc về thuần để fục vụ con giống với giá cao hơn...mình đang trong quá trình nui..mới đầu thì cũng khó về cách nhìn con giống...mình đã mua hai lần giống nhưng vẫn chưa ưng ý..wa năm xây thêm chuồng chắc fải tậu những em máu cao hoặc thuần về nui...

Thực tế đời f ko thể phân biệt được hết p àk..cí nơi ngta nói f1 là ngon nhất..nơi thì f5 là giống chuẩn..nhưng theo khoa học thì f5 là dòng chuẩn nhất wa các đời để lọc ra con giống tốt..nhưng hiện nay p đi mua giống ngta nói f mấy ko quan trong..p nên học cho mình cách nhận biết con giống tốt..dựa vào những đặc điểm chính là lưng fải cong lên..mõm dài..tai chuột..và lông bờm fải cao và hung..chân đen..bạn cứ nhìn con chuột ra sao nó như vậy...đó là đặc điểm của những con máu cao..còn sau này nuôi rành thì chắc fải tìm những con rặc về thuần để fục vụ con giống với giá cao hơn...mình đang trong quá trình nui..mới đầu thì cũng khó về cách nhìn con giống...mình đã mua hai lần giống nhưng vẫn chưa ưng ý..wa năm xây thêm chuồng chắc fải tậu những em máu cao hoặc thuần về nui...
giống con chuột à ,con chuột thì e rành ,vì quê e món chuột là đặc sản ,hi ! E tưởng bì dày thì là thuần ạ ,bác nuôi nhiều ko ,có dễ nuôi ko ,thức ăn chính của nó là gì ạ ?

đàn nào cũng vậy cứ được khoảng tháng là có con bị đi ỉa phân trắng,bác nào biết giúp em với

nuôi lợn rừng có cái máy này cũng hay các bác này
thái băm đủ các loại nguyên liệu

các thánh đọc kĩ bài lợn rừng 2016 là ra mà. Con này chọn giống cũng là nghệ thuật đó.

Back