Máng ăn tự động cho heo thịt

• Thread starter duyba
  • Ngày gửi
Cho mình hỏi máng ăn tự động dành cho heo thịt có dùng chung cho cám viện và cám bột không ạ?

Cho mình hỏi máng ăn tự động dành cho heo thịt có dùng chung cho cám viện và cám bột không ạ?
máng ăn tự động dành cho heo thịt ko dùng được cám bột ban nhe

V
.hi.khi nao co dip xuong bac lieu alo e. Co phai ai cung giau nhu cong tu bac lieu dau anh oi.anh demaitinh nuoi bao nhieu thit bao nhieu nai.
Anh oi.gio em muom chan nuoi lon.gio phai bat dau tu dau anh.mong a tu van giup.anh cho e so,em alo a giup a demaitinh

các bac chi e cach cho heo con an bang mang tu dong voi. dan heo nhà e 15 con tu 10 -15 kg du tinh nuôi 30 heo thit nen e nap mang 70 kg, thì chỉnh máng như the nào. thoi diem nao thi cho an bang mang

Bay gio ai xai mang co tron nua, xai co vuong nhung ma mua 2 cai oc bu lon = inox ve che lai, han vo cai mang de dieu chinh hoac co the dat mang theo yeu cau, cai nay rat hieu qua vi heo con no chi lac duoc 3-4 hot cam 1 lan lac. May cai mang chinh keo len keo xuong xai 1 thoi gian la no mon, chinh k duoc nhu y. Tui nghe noi dan bac lieu giau lam ma sao di nuoi heo lam gi ? Ca tom cua bao la tha ho ma bat ban @@. Bua nao co dip ra bac lieu nho dan tui di choi, tham qua. E đang tính mua máng ăn tự động nhưng tính nuôi cho ăn cả cám viêm lẫn cam tinh bột mà chưa biết thế nào may đọc đc bài viết của a. A có thể nói rõ cho e biết cách làm của a để máng cổ vuông vừa ăn đc cám viên lẫn cám bột dc k a. Cảm ơn

Bay gio ai xai mang co tron nua, xai co vuong nhung ma mua 2 cai oc bu lon = inox ve che lai, han vo cai mang de dieu chinh hoac co the dat mang theo yeu cau, cai nay rat hieu qua vi heo con no chi lac duoc 3-4 hot cam 1 lan lac. May cai mang chinh keo len keo xuong xai 1 thoi gian la no mon, chinh k duoc nhu y. Tui nghe noi dan bac lieu giau lam ma sao di nuoi heo lam gi ? Ca tom cua bao la tha ho ma bat ban @@. Bua nao co dip ra bac lieu nho dan tui di choi, tham quan
Cho e hỏi cách a làm máng ăn tu động bang mang vuong cho heo ăn cả cám viên lẫn tinh bột a làm as thế nào a nói rõ đc k

Để sáng mai ra tui chụp cái hình cho mà xem, nếu xài mánh vuông thì k xài cám bột được. Xài máng vuông thì phải chế lại 1 chút thì xài hiệu quả hơn. Mua 2 cái bù lon = inox hàn vào để chỉnh cám ( hàn như thế nào thì tui post hình sẽ rõ ). Còn cái thùng thì xài thùng cao, chứa được 60kg, vì nếu xài thùng 50kg thì heo ăn sạch cám mới đỗ được 2 bao, vậy sẽ làm mình khó canh để đỗ cám, xài máng tự động thì thùng phải luôn luôn có cám, thùng còn 5-10kg là đỗ tiếp 2 bao. Nếu để thùng hết cám thì heo nó ủi banh hay móp cái máng luôn, nếu muốn xài cái máng được lâu thì lúc nào cũng có cám. Tui khuyên k nên xài máng bột, vì heo ăn hay kẹt cám, tức là khi heo nó ủi máng để rớt cám ( máng bột là heo phải ủi chứ k lắc ) thì sẽ quay vòng tròn dễ tạo thành 1 lỗ trống trong thùng làm kẹt cám, nếu mình k thăm cám và lấy tay dồn cám xuống thì heo sẽ đói vì ủi quài k ra cám ( vì lí do này nên heo nó sẽ phá banh cái máng để tìm cám )

[/IMG]
Máng Tự Động . Ăn Cám Viên ( 2 Bao Thiếu :D ) .

E ở đồng tháp e mới bắt đầu vào chăn nuôi heo mọi ng cho e hỏi Mua máng thức ăn ở đâu và bất giống ở đâu là tốt nhất

Last edited by a moderator:

Back