Mắt gà bị sưng bên trong có những cục màu vàng....

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Đàn gà của tôi có mấy con bị triệu chứng như thế, tôi đã cạy ra lấy những thứ trong mắt gà ra vệ sinh bằng nước muối sinh lý. Ae cho tôi hỏi đó là bệnh gì, cách chữa trị ra sao, để lâu gà có bị mù không....Thanks

Đàn gà của tôi có mấy con bị triệu chứng như thế, tôi đã cạy ra lấy những thứ trong mắt gà ra vệ sinh bằng nước muối sinh lý. Ae cho tôi hỏi đó là bệnh gì, cách chữa trị ra sao, để lâu gà có bị mù không....Thanks
đàn gà nhà e cũng gần chết hết rồi nè, gà e cũng có bã đậu màu vàng trong hốc mắt, rồi từ từ nó bị sưng phù đầu đó bác, gà e đầu con nào con nấy sưng mọng nước, tím tím, chữa hoài chả khỏi

đàn gà nhà e cũng gần chết hết rồi nè, gà e cũng có bã đậu màu vàng trong hốc mắt, rồi từ từ nó bị sưng phù đầu đó bác, gà e đầu con nào con nấy sưng mọng nước, tím tím, chữa hoài chả khỏi

chết vinh còn hơn sống nhục, gà anh to chảng mà chả ma nào mua zậy mới nhục nè pé

đó chính là bệnh sưng phù đầu đó bác người ta gọi là bệnh sổ mũi truyền nhiễm ( coryza) bác dùng thuống Enrofloxacin hặc ra tiệm thuốc hỏi mua thuốc điều trị bệnh coryza là sẽ khỏi thôi
9k=

gà của bạn bị lên đậu
bệnh này khi đã bị rồi không chữa được .\
nhưng có vacxin phòng bạn ra hiệu thuốc thú y hỏi
nếu nuôi nhiều không chủng ngừa mà bị bệnh này coi như xong

gà của bạn bị lên đậu
bệnh này khi đã bị rồi không chữa được .\
nhưng có vacxin phòng bạn ra hiệu thuốc thú y hỏi
nếu nuôi nhiều không chủng ngừa mà bị bệnh này coi như xong

tôi dùng nước muối sinh lý nhỏ và vệ sinh, cậy cục màu vàng đó ra hai lần thấy gà đã mở được mắt và nhìn bình thường. Nhưng bệnh này không lây thì phải

đó chính là bệnh sưng phù đầu đó bác người ta gọi là bệnh sổ mũi truyền nhiễm ( coryza) bác dùng thuống Enrofloxacin hặc ra tiệm thuốc hỏi mua thuốc điều trị bệnh coryza là sẽ khỏi thôi
9k=

cách này hiệu quả đó bạn......hoặc thêm aminovic...giảm từ từ và khỏi.

Back