máy ấp trứng bẳng đèn dầu hỏa

các bác cho em hỏi ởi quê em thường bị mất điện thường xuyên gây cảng chở trong việc ấp trứng bằng máy.vậy các bác có thể cho em biết nguyên lý của máy ấp trứng bằng đèn dầu hỏa .tôi cám ơn nhiều:unsure::unsure:

Mất điện giờ là nỗi khổ chung rồi . Mình bị hỏng gần 500 bịch trứng Dế cũng vì điện . Qua tết mà thiếu giống mệt lắm . Nguời mua cứ gọi điện mà ko đáp ứng được lại phải giải thích .... Đúng là khổ vì điện

Mất điện giờ là nỗi khổ chung rồi . Mình bị hỏng gần 500 bịch trứng Dế cũng vì điện . Qua tết mà thiếu giống mệt lắm . Nguời mua cứ gọi điện mà ko đáp ứng được lại phải giải thích .... Đúng là khổ vì điện

Chỗ em cũng đang có nguy cơ thiếu giống như của bác vậy.Còn máy ấp dầu thì cũng có người ấp nhưng họ bỏ lâu lắm rồi.Giờ ai cũng dùng điện cả.Hiện đại là...hại điện nên thiếu điện mà.Hic hic

Tại sao lại không nghĩ ra cách nhỉ ? Nếu mất điện thì cắm vào 2 lỗ mũi ???? Thật là { botay.com } Tôi cũng bị như vậy ,Đang định hỏi đây ...

máy ấp trứng bằng dầu

tooi đã từng ấp trứng bằng đèn dầu nhưng máy ấp bằng dầu thì chưa thấy

ấp trứng bằng đèn dấu

Minh2 chuyen6 rap1 may1 ap61 trung1 day9 moi5 thac81 mac1 xin lien6 he65 091.678.26,86 gap85 Anh Viet

Khj ấp trứg bằg đen dầu khój nó có lam hư trứg k nhj?có cách nào khắc fục k
---------------
Khi ấp trứg bằg đen dầu khói nó có lam hư trứg k nhi?có cách nào khắc fục không

Last edited by a moderator:
Khj ấp trứg bằg đen dầu khój nó có lam hư trứg k nhj?có cách nào khắc fục k
---------------
Khi ấp trứg bằg đen dầu khói nó có lam hư trứg k nhi?có cách nào khắc fục không
ngày xưa mình làm cách này rất tốt bạn thử tham khảo nhé
xây một cái bể tùy nhu cầu sử dụng , đến độ cao 20 cm thì đặt lên đó một miếng tôn vừa bằng mặt cắt của cái bể đó rồi xây tiếp khoảng 80 cm sau đó quấn một vòng cót tròn đặt vào trong bể sao cho mép ngoài của cót cánh mép trong của bể trừng 15 cm để nhồi căng trấu làm chất giữ nhiệt dưới cùng của bể nhớ để cửa làm chỗ đưa đèn vào . bên trong lò ấp cách mặt tôn 15cm làm dàn xếp trứng , trên cùng phủ trăn giữ nhiệt như vậy là nhiệt của đèn được tấm tôn phân bổ đều và ngăn không cho khói vào trưng được hàng ngày phải đảo trứng từ 4-5 lần .chú bạn thành công

Back