Hỏi đáp Máy ấp trứng bằng thùng xốp

• Thread starter anhsaoktv
  • Ngày gửi
Hiện mình mới mua các thiết bị gồm bộ điều khiển nhiệt độ và thiết bị đo độ ẩm, cùng ampe kế nhiệt. Đã lắp đặt xong thì thấy còn thiếu bộ thiết bị đảo trứng tự động (Lúc mua hàng mình gọi điện hỏi mua nhưng chủ cửa hàng không tư vấn nên mình không biết còn thiếu thiết bị đó) Vì vậy nên mình quyết định ấp trứng và đảo trứng bằng tay. Nhưng khi lắp đặt thì mình thấy một số nơi hướng dẫn lắp bóng đèn phía trên gần nắp thùng xốp, còn một số chỗ thì bảo lắp bóng đèn cho đáy bóng đèn nhúng vào ca nước đặt trước quạt thông gió.
Vậy 2 cách trên thì mình nên đặt cách nào cho hiệu quả. Hay có phương pháp nào hiệu quả khác thì chỉ giúp mình với

bạn dùng bộ đk nhiệt gì? Fox hay pid? bạn thử lò của mình đi
mình đang ấp vịt và ngan chủ yếu ở 2 lò này, tỉ lệ nở cao nhất nếu bạn đảo 2 lần ngày là trên 85%.

bạn dùng bộ đk nhiệt gì? Fox hay pid? bạn thử lò của mình đi
mình đang ấp vịt và ngan chủ yếu ở 2 lò này, tỉ lệ nở cao nhất nếu bạn đảo 2 lần ngày là trên 85%.
của mình là cne-v4 bạn ak

èo, cái này thấy bình luận trên youtube cne thấy k bền lắm, tuy nhiên đó là thứ mình đọc được còn mình k dùng. Bạn đã đảo tay thì cứ lò của mình mà làm, mình vẫn đang dùng mà.

đặt ở đâu cũng được , miễn bạn kiểm tra thấy nhiệt độ đồng đều là được .

Máy ấp nhỏ thì dễ điều khiển nhiệt hơn máy to .

Ngta bảo bạn nhúng bóng đèn vào nước cốt lỗi là để tạo ẩm cao mà thôi !

Back