Máy ấp trứng tự động hoàn toàn MinhHai-Tech.Bảo hành 2 năm,miễn phí vận chuyển toàn quốc

• Thread starter Mayaptrung_MinhHai
  • Ngày gửi
Xin lỗi nếu bài viết có mục đích quảng cáo!
Xin chào tất cả mọi người.Mình xuất phát cũng từ gia đình nông dân,nên từ nhỏ đã biết về công việc ấp các loại trứng như gà,ngan,vịt.Mình đã học Đại học Công nghiệp Hà Nội khoa Cơ điện tử.Chính vì thế mình khẳng định mình có chuyên môn về điện tử,kinh nghiệm về ấp trứng cũng như mong muốn được làm ra những sản phẩm chất lượng nhằm tự động hóa việc ấp trứng cũng như nâng cao hiệu quả của việc ấp trứng.
Đó là ý tưởng trong đầu mình"Làm máy ấp trứng tự động".
Hiện tại mình đã thử nghiệm trong 3 tháng với 2 mẻ trứng gà,vịt.Kết quả trứng gà nở đạt 95% trứng vịt đạt 85%(có thể do trứng vịt cần kỹ thuật ấp cao hơn-mình sẽ học hỏi thêm kinh nghiệm).Hiện tại mình đang thử nghiệm 100 trứng chim trĩ và 100 trứng bồ câu.Kết quả soi trứng 10 ngày cho thấy phôi phát triển rất tốt.Hy vọng kinh nghiệm ấp trứng chim sẽ hoàn thiện.
Còn nói về máy thì mình đang tiến hành sản xuất.Bo mạch mình tự thiết kế,mình tự làm hết(chỉ có phần gia công mạch và linh kiện là mình nhập hàng về thôi-Linh kiện ở đây mình nhập từ" http://vn.mouser.com/ " hàng chính hãng, chính vì thế mình dám bảo hành 2 năm cho máy của mình).Hiện tại đang chờ ngày để khai trương(Cũng không có điều kiện để mở cửa hàng hoành tráng,chỉ xin lại bố mẹ 1 phòng trọ rộng để làm đại bản doanh)
Theo kế hoạch thì cuối tháng 6 âm lịch mình sẽ khai trương nên hiện tại website mình mới đang bắt đầu làm,thông tin đang còn ít nên rất mong mọi người thông cảm.Agrivet.com là nơi đầu tiên mình đăng bài.Rất mong nhận được sự quan tâm của tất cả mọi người.
Website:http://mayaptrungminhhai.com/

Điện thoại: Mr.Duy(0936 542 653) – Mr.Hiếu(0936 118 972)
Máy ấp trứng tự động MinhHaiTech-Đem thành công đến với mọi người
Đảm bảo chất lượng,bảo hành 2 năm,vận chuyển miễn phí toàn quốc

Last edited by a moderator:
Ủng hộ bạn, cho bà con có thêm nhiều sự lựa chọn.
Cảm ơn bạn.Mình không phải đăng bài để nói hay về sản phẩm của mình, nhưng mình dám đảm bảo rằng: khi mình đã làm ra máy cũng cấp đến tay người sử dụng mình sẽ đảm bảo máy đó đạt chất lượng cao nhất.Nếu có bất kỳ vấn đề gì thắc mắc mình sẽ hỗ trợ ngay.
Hiện tại mình chưa thể quảng cáo được vì chi phí quá cao,với lại theo nghĩa chỉ thuê quảng cáo thì mình cũng không mong muốn.Mình mong muốn Agriviet.com sẽ là nơi mọi người tin tưởng sử dụng máy của mình và chia sẻ,giới thiệu giúp mình mở rộng thị trường và khách hàng.

Cảm ơn bạn.Mình không phải đăng bài để nói hay về sản phẩm của mình, nhưng mình dám đảm bảo rằng: khi mình đã làm ra máy cũng cấp đến tay người sử dụng mình sẽ đảm bảo máy đó đạt chất lượng cao nhất.Nếu có bất kỳ vấn đề gì thắc mắc mình sẽ hỗ trợ ngay.
Hiện tại mình chưa thể quảng cáo được vì chi phí quá cao,với lại theo nghĩa chỉ thuê quảng cáo thì mình cũng không mong muốn.Mình mong muốn Agriviet.com sẽ là nơi mọi người tin tưởng sử dụng máy của mình và chia sẻ,giới thiệu giúp mình mở rộng thị trường và khách hàng.
Bạn gửi cho mình hình ảnh, thông tin cơ bản về máy vào mail hadongtncb@gmail.com được không. Mình đang muốn tậu 1 máy về để cho mấy mái nhà mình đỡ vất vả nhưng không có điều kiện tìm hiểu thực tế, vì chỗ mình chả ai dùng máy ấp cả. cảm ơn bạn nhiều!

Hay đấy,càng ngày càng nhiều hãng.Nếu đúng như bài viết trên thì hôm nào khai trương cho mình xin giá con máy 500 trứng.Nhưng mà vận chuyển tận nơi không?Mình mãi trong thanh hóa đấy.

Bạn gửi cho mình hình ảnh, thông tin cơ bản về máy vào mail hadongtncb@gmail.com được không. Mình đang muốn tậu 1 máy về để cho mấy mái nhà mình đỡ vất vả nhưng không có điều kiện tìm hiểu thực tế, vì chỗ mình chả ai dùng máy ấp cả. cảm ơn bạn nhiều!
Ok anh,sẽ có ảnh sớm cho anh.Vì em đang chuẩn bị cuối tháng này ngày đẹp mới khai trương và bán máy.Nhờ thầy thợ xem hết cả rồi.Hình ảnh thì em chưa chuẩn bị được,đang vọc vạch làm Photoshop.Có gì anh sẽ báo lại cho anh sớm! Em cảm ơn anh.
Hay đấy,càng ngày càng nhiều hãng.Nếu đúng như bài viết trên thì hôm nào khai trương cho mình xin giá con máy 500 trứng.Nhưng mà vận chuyển tận nơi không?Mình mãi trong thanh hóa đấy.
Em cảm ơn anh!
Em đảm bảo với anh là vận chuyển về tới tận ngõ(nếu xe khách hoặc xe tải chở máy to vào được tận ngõ) nhà anh luôn.Em cuối tháng này mới xong hết được mọi khâu để cho ra được 1 máy hoàn chỉnh và cung cấp đến mọi người.Khi nào có anh ghé vào website ủng hộ cho em nha anh!

Ok anh,sẽ có ảnh sớm cho anh.Vì em đang chuẩn bị cuối tháng này ngày đẹp mới khai trương và bán máy.Nhờ thầy thợ xem hết cả rồi.Hình ảnh thì em chưa chuẩn bị được,đang vọc vạch làm Photoshop.Có gì anh sẽ báo lại cho anh sớm! Em cảm ơn anh.

Em cảm ơn anh!
Em đảm bảo với anh là vận chuyển về tới tận ngõ(nếu xe khách hoặc xe tải chở máy to vào được tận ngõ) nhà anh luôn.Em cuối tháng này mới xong hết được mọi khâu để cho ra được 1 máy hoàn chỉnh và cung cấp đến mọi người.Khi nào có anh ghé vào website ủng hộ cho em nha anh!
Cứ từ từ , Hà Nội khoogn vội được đâu

Xem ý kiến phải hồi của khách hàng thế nào đã.
Em cảm ơn ý kiến đóng góp của anh @kitchi .Em đang làm từng bước một,chạy thử nhiều lần để phát hiện ra lỗi trước khi tiến hành sản xuất hàng loạt.

Em cảm ơn ý kiến đóng góp của anh @kitchi .Em đang làm từng bước một,chạy thử nhiều lần để phát hiện ra lỗi trước khi tiến hành sản xuất hàng loạt.
Chúc bạn thành cồng. Nhưng mình cũng có góp ý nhé, bạn nói là cuối tháng này bạn làm xong máy là bán ngay dc à, bạn không thử hiệu năng của máy uh hay là để khách hàng tự thử hộ bạn.
Theo tôi loại nào bạn cũng phải ấp thử 3-5 lần với các loại trứng khác nhau: Gà, chim, vịt, ngan, ngỗng.... thì mới biết là ng dùng có nên mua hay không, hiệu suất của máy nữa.

Chúc bạn thành cồng. Nhưng mình cũng có góp ý nhé, bạn nói là cuối tháng này bạn làm xong máy là bán ngay dc à, bạn không thử hiệu năng của máy uh hay là để khách hàng tự thử hộ bạn.
Theo tôi loại nào bạn cũng phải ấp thử 3-5 lần với các loại trứng khác nhau: Gà, chim, vịt, ngan, ngỗng.... thì mới biết là ng dùng có nên mua hay không, hiệu suất của máy nữa.
Cảm ơn bác.Trong bài viết em đã viết là thử nghiệm được 3 tháng với 2 mẻ trứng gà và 2 mẻ trứng vịt,hiện tại em đang thử nghiệm 100 trứng chim trĩ và 100 trứng bồ câu, hôm nay được 10 ngày,phôi phát triển tốt.Nhưng đối với trứng chim thì em chưa dám khẳng định kinh nghiệm ấp của em được bao nhiêu cả.
Em xuất phát từ nông dân,được học kỹ thuật.Nếu máy của em chưa hoàn chỉnh dù là 1 con ốc vít em cũng không bán.Em dám khẳng định với tất cả mọi người điều đó.
Em viết không rõ, cuối tháng 6 âm lịch.

Cảm ơn bác.Trong bài viết em đã viết là thử nghiệm được 3 tháng với 2 mẻ trứng gà và 2 mẻ trứng vịt,hiện tại em đang thử nghiệm 100 trứng chim trĩ và 100 trứng bồ câu, hôm nay được 10 ngày,phôi phát triển tốt.Nhưng đối với trứng chim thì em chưa dám khẳng định kinh nghiệm ấp của em được bao nhiêu cả.
Em xuất phát từ nông dân,được học kỹ thuật.Nếu máy của em chưa hoàn chỉnh dù là 1 con ốc vít em cũng không bán.Em dám khẳng định với tất cả mọi người điều đó.
Em viết không rõ, cuối tháng 6 âm lịch.
Rất vui vì bạn đang thử nghiệm rồi. Trứng gà, chim cút, ngan, vịt mua còn dễ, chứ trứng chim bồ câu thì mua ở đâu mà bạn có tới 100 trứng để ấp vậy? (bạn muốn mua 100 trứng ấp 1 lúc thì trại đó phải nuôi khoảng 3000-4000 đôi chim thì 1 ngày mới có dc khoảng 100 đôi đẻ và cho ra 100 trứng và cũng ko có trại nào dám bán hết toàn bộ 100 trứng cho bạn và ở Miền Bắc cũng chưa có trại nào quy mô như vậy cả)

Rất vui vì bạn đang thử nghiệm rồi. Trứng gà, chim cút, ngan, vịt mua còn dễ, chứ trứng chim bồ câu thì mua ở đâu mà bạn có tới 100 trứng để ấp vậy? (bạn muốn mua 100 trứng ấp 1 lúc thì trại đó phải nuôi khoảng 3000-4000 đôi chim thì 1 ngày mới có dc khoảng 100 đôi đẻ và cho ra 100 trứng và cũng ko có trại nào dám bán hết toàn bộ 100 trứng cho bạn và ở Miền Bắc cũng chưa có trại nào quy mô như vậy cả)
Bạn ơi cho mình hỏi bồ câu Pháp bao nhiêu 1 đôi giống vậy?

Sao cần tới 3000-4000 đôi chim thế bác.Nếu thế là nuôi thả ah.em mua trứng chỗ người quen ở Ninh Bình.nhà có khoảng 40 cặp.em lấy được gần 50 quả.gom thêm một vài chỗ lẻ lẻ là được 100 ngay mà.

Mình đang rất cẩn thận với sản phẩm đầu tay.Hy vọng không phải hối hận nhiều.

Bạn gần nhà thân mến, tài liệu tìm trên internet trong phần hướng dẫn của bạn trúng tâm nhưng sơ sài. Đảm bảo bạn dù ăn lộn từ bé đến giờ cộng với ấp tẹt ga cũng k khắc phục được tình trạng chết khoảng giữa kì. Đó là khoảng chết trong 10 đến 15 phần trăm, nhất là trứng loại to.
Ý mình là hai nguồn nhiệt là tối ưu. Nên xài pid cho 2 nguồn đối xứng nhau tránh mất hơi nước một phía nhiều. Phần lòng trắng ăn lộn rất cứng mà từ bé mình k hiểu tại sao đó là phần mà nếu phôi lớn dần k xâm chiếm được thì chết do k đủ mặt thoáng hấp thu oxi và dinh dưỡng. Đây là lí do lòng trắng bị lãng phí gây phôi yếu, đạp vỏ chậm, chết tắc và nhiều chất bẩn.
Trứng mình 1 nguồn nhiệt chỉ đảo 180 duy nhất lúc soi vào gần giữa kì. Bạn có thể thử ít để thấy chuyện có vậy thôi.
Giá cả khá mắc đấy, nhưng ủng hộ cho bạn.

Back