Máy hàn chuồng nuôi bồ câu

• Thread starter sydat
  • Ngày gửi
Xin chào các bác trên diễn đàn!
Em ở Hà Tĩnh, là một nguồi rất say mê nghề nuôi chim bồ câu, nhưng hiện tại chuồng nuôi của em vẫn phải nhập từ TPHCM về. Em rất muốn tìm hiểu về cái máy dùng để hàn chuồng nuôi bồ câu, các bác tiền bối có biết : đấy là loại máy hàn gi? bán ở đâu? giá tiền bao nhiêu? giúp em với được không?!
Cảm ơn các bác rất nhiều!

hình như là máy hàn TIG, CL có ông bạn làm xưởng inox có máy này, giá khá cao khoãng hơn chục triệu 1 máy.

Last edited by a moderator:
Em ở Hà Tĩnh, là một nguồi rất say mê nghề nuôi chim bồ câu, nhưng hiện tại chuồng nuôi của em vẫn phải nhập từ TPHCM về. Em rất muốn tìm hiểu về cái máy dùng để hàn chuồng nuôi bồ câu, các bác tiền bối có biết : đấy là loại máy hàn gi? bán ở đâu? giá tiền bao nhiêu? giúp em với được không?!
Đó là máy hàn tig thường dùng để hàn đồ gia dụng và các loại khác có yêu cầu thẩm mỹ (mối hàn đẹp); Giá khoảng 5 đến 7 triệu tuỳ hàng nhập từ nước nào, hình như hàng Việt Nam chất lượng cao cũng có đó. Bạn ra chợ, ở khu hàng kim khí điện máy chắc có bán. Không thôi bạn đi lại mấy tiệm gia công cửa sắt, đồ Inox hỏi là chắc như bắp luộc. . .
Máy hàn này chi phí ban đầu hơi nâng đô: bạn phải mua vỏ chai khí argon khoảng 2 đến 3 triệu, sau đó mới đổi chai khí như đổi bình gá nấu vậy. Nó sử dụng khí argon và cọng hàn, ví dụ bạn hàn Inox phải mua cọng hàn khoảng Inox 1mm . . .

Đó là máy hàn tig thường dùng để hàn đồ gia dụng và các loại khác có yêu cầu thẩm mỹ (mối hàn đẹp); Giá khoảng 5 đến 7 triệu tuỳ hàng nhập từ nước nào, hình như hàng Việt Nam chất lượng cao cũng có đó. Bạn ra chợ, ở khu hàng kim khí điện máy chắc có bán. Không thôi bạn đi lại mấy tiệm gia công cửa sắt, đồ Inox hỏi là chắc như bắp luộc. . .
Máy hàn này chi phí ban đầu hơi nâng đô: bạn phải mua vỏ chai khí argon khoảng 2 đến 3 triệu, sau đó mới đổi chai khí như đổi bình gá nấu vậy. Nó sử dụng khí argon và cọng hàn, ví dụ bạn hàn Inox phải mua cọng hàn khoảng Inox 1mm . . .

đúng vậy, bây giờ máy hàn tig 220v giá khoãng 7-8tr, máy của ông bạn CL làm xưởng nên dùng máy 3pha. có lần đi mua máy củ với ổng ở bãi máy củ trên xa lộ Hà Nội đoạn gần Suối Tiên chỉ tốn có hơn 2 tr 1 máy vì máy này nhập về dạng phế liệu nên mình vô mua người ta cân ký rồi tính tiền, mua kiểu này được cái là rẻ và nếu may mắn thì ta có được 1 máy khá ngon mà không cần sửa, còn xui rủi thì mua nhầm máy hỏng phải bán lại nhưng lỗ ít vì bán ve chai cũng phải hơn 1tr 1 máy.

Em cảm ơn các bác! Đạt đang rất muốn tìm hiểu về máy hàn chập, các anh có ai biết về thông tin loại máy hàn này cho em biết vơi! E cam ơn!

Chắc bạn hỏi về máy hàn này
[video=youtube;S29wCwz_dRI]http://www.youtube.com/watch?v=S29wCwz_dRI&feature=related[/video]

máy hàn chập

Không phải bác ah! em nghe nói loại máy hàn chuồng bồ câu là máy bàng khuôn, nghĩa là ráp các que kim lại lên khuôn - theo mô hình cần hàn, sau đó các điểm tiếp xúc với nhau sẽ dính lại do tác động của nhiêt.

Máy hàn ma bạn đang kiếm là máy hàn Bấm

máy hình trên khoảng 15 triệu củng có loại 13 ,14 triệu đó

Em cảm ơn Bác nhé! Bác có thể cho em biết chút ít về tính năng của loại máy hàn này không?

Em cảm ơn Bác nhé! Bác có thể cho em biết chút ít về tính năng của loại máy hàn này không?

máy hàn này gọi là máy hàn bấm hay còn gọi là máy hàn đính , hàn điểm , đắc điểm nó hàn ko cần quê hàn hay thuốc hàn . để hiểu rỏ đặc điểm và kỷ thuật thi ban tim trên google sẻ cho ra nhiều kết quả hơn . bạn ở Đức Thọ còn mình ở Hương Sơn . có gì mình sẻ ghé qua nhà bạn xem bạn chăn nuôi thế nào . mình đang có tư tưởng nuôi bồ câu nhốt đây . còn bồ câu pháp thì đang để nghiên cứu .

theo mình thì hạn chuồng bồ câu bạn không thể hàn bằng những phương pháp như hàn điện, hàn tig, mig được vì quá mất thời gian. nó chỉ hàn được từng mối một mà cái chuồng bồ câu thì biết bao nhiêu mối mà lần. vầy bạn nên tìm 1 nơi có máy hàn lưới. giá thành khá cao nên bạn không nên mua vì thu hồi vốn rất lâu, bạn cắt dây kẽm theo ý rồi đưa bản vẽ co các cơ sở họ hàn, 1 vỉ như thế họ chỉ cần xếp thành khuân sẵn rồi bám máy 1 cái là xong. ưu điểm nhanh đẹp nhược điểm mối không chắc chắn bằng các pp khác. giá máy k35-.40tr với kích thước vỉ dưới 1m2. đây là máy làn tự động ko cần que. theo mình với chuồng bồ câu bạn dùng loại máy hàn lưới dùng cho 4 làn lưới dùng cho dây 1.5 đến 3.8mm
Máy hàn lưới DNW-65X3BX

Last edited:
oh! xin chào Đồng hương!
em nghỉ bác cứ mạnh dạn đầu tư đi, khu vực từ Đà Nẵng trở ra Bắc nói chung và Bắc trung bộ nói riêng vẫn còn thiếu hàng lắm bác ah. Có điều kiện thì anh em mình gặp nhau giao lưu trao đổi kinh nghiệm. Hiện tại bác đã nuôi con gì chưa? Em sinh Năm 1985, học ở TP. HCM, xong rồi làm việc trong này, nhưng đang muốn về quê làm '' nông dân'' bác ah. hiện tại em đang nuôi thử nghiệm bồ câu Pháp ở Hà Tĩnh và bước đầu đạt được những kết quả đáng mừng(sau khá nhiều sóng gió) hihihi... Rất vui được làm quen với bác!
Thân ái!

Em có lên mạng và tìm hiểu về lọai máy hàn lưới chuồng gà(hàn chuồng bồ câu) nhưng giá cao lắm các bác ơi, toàn từ 200 triệu trở lên hết. có bác nào biết cụ thể về loại máy hàn chuồng bồ câu không hỗ trợ em với.

cho tôi hỏi là máy hàn điện legi LG 220 có hàn dc chuồng bồ câu không giá khoảng 3 triệu và tôi muốn hỏi loại thép để làm chuồng bồ câu là dây mạ kẽm 2,2 ly đúng không.tôi chỉ biết thép làm chuồng bồ câu 2,2 ly.và tôi có thể mua loại thép đó ở đâu giá cả bao nhiêu 1 ký thép hay bán cuộn vô sẵng.

lap dat may lam long bo cau

chung toi co kinh ngiem trong linh vuc chan nuoi bo cau va trang thiet bi cho nge chan nuoi bo cau.
nhan lap rap may han long bo cau ban tu dong tai nha cho quy kach.
chi tiet lien he:0983310283 gap a hieu

Chuẩn. máy hàn khí argon hay còn gọi là hàn tig tùy vào công suất, nếu ta làm dồ gia dụng mỏng thì mua loại nhỏ khoảng 7tr, tuy nhiên kỹ thuật hàn tương đối khó so với hàn điện(xài que hàn). nếu không có kỹ thuật hàn thì sẽ rất tốn khí mà khí argon thì đắt so với que hàn inox nhiều. Một vài lời chia sẻ nếu có gì thiếu xót xin bỏ qua
Thân!

hàn tig trong môi trường khí bảo vệ , ở đây khí bảo vệ là argon , có thể dùng khí CO2 để thay thế , trong công nghiệp chủ yếu dùng khí CO2 . hàn tig là loại hàn có điện cực k nóng chảy .loại hàn này làm chảy dây hàn ,cùng loại vật liệu với vật hàn. hàn tig này là loại hàn bán tự động , dây hàn được cấp tự động , còn thợ hàn phải điều chỉnh mỏ hàn .

--------

hàn tìg k ai dùng để hàn lưới hết á ^^!

Back