MÁY TRỢ GIÚP TRONG CHĂN NUÔI

chào các bác trong diễn đàn. hiện tại trên thị trường có bán máy xay nhuyễn thức ăn chăn nuôi. vậy cho hỏi dùng máy này để chế biến thức ăn phụ phẩm nông nghiệp trong nuôi lợn gà và trâu bò có hiệu quả không ạ ?mong các bác hãy nói những điều tốt và điều xấu về cái máy này cho bà con còn biết, chứ nông dân Việt Nam mình đang khổ lắm. chỉ mong hạn chế được công sức bỏ ra. chứ mua cám công nghiệp thì chỉ làm giàu cho các công ty nước ngoài thôi bà con ạ. THÂN ÁI

Last edited by a moderator:
chào các bác trong diễn đàn. hiện tại trên thị trường có bán máy xay nhuyễn thức ăn chăn nuôi. vậy cho hỏi dùng máy này để chế biến thức ăn phụ phẩm nông nghiệp trong nuôi lợn gà và trâu bò có hiệu quả không ạ ?

đang hóng loại máy này
không biết phải loại đa năng 3A không nhỉ

đúng rồi anh đó là máy đa năng 3A hoặc máy chế biến thức ăn của anh ĐINH VĂN GIANG trên chephamsinhhoc.net có đó. vì em ở tỉnh vùng sâu vùng xa chưa có người dùng nên chưa biết hiệu quả của nó thế nào? chứ nghe quảng cáo thì tốt lắm cơ. nghe nói nếu biết chế trộn thức ăn thì giảm được 50% đầu vào so với ăn cám công nghiệp (ặc thế này làm nông rồi sẽ thành tỉ phú nhanh thôi heeeeeee)

Chắc chắn hiệu quả, nhưng bạn phải làm được
mấy điều sau:

1- Máy chạy ra sản phẩm tốt. Máy lâu hỏng.
2- Mua được phụ phẩm và sản phẩm tốt và rẻ.

Năm vừa qua, nước Mỹ được mùa đỗ tương, làm
cho giá đỗ tương trên thế giới hạ thấp. Thế
nhưng bạn có mua được đỗ tương Mỹ giá thấp
không? Nếu không, thì mua thức ăn đã chế biến
rồi còn rẻ hơn mình mua đỗ tương đắt về lại
còn phải tự mình chế biến nữa.

Mình cũng thấy quả cáo rất lớn nhưng không biết diễn đàn mình có ai dùng chưa !

Mình cũng thấy quả cáo rất lớn nhưng không biết diễn đàn mình có ai dùng chưa !
Tôi dùng rồi, nhưng máy đắt và không hay như quảng cáo. Nếu bạn nào muốn mua máy cũ mình bán lại cho.

Tôi dùng rồi, nhưng máy đắt và không hay như quảng cáo. Nếu bạn nào muốn mua máy cũ mình bán lại cho.
Bác chia sẻ cái không hay cho em biết với đc k ạ!

chào các bác trong diễn đàn. hiện tại trên thị trường có bán máy xay nhuyễn thức ăn chăn nuôi. vậy cho hỏi dùng máy này để chế biến thức ăn phụ phẩm nông nghiệp trong nuôi lợn gà và trâu bò có hiệu quả không ạ ?mong các bác hãy nói những điều tốt và điều xấu về cái máy này cho bà con còn biết, chứ nông dân Việt Nam mình đang khổ lắm. chỉ mong hạn chế được công sức bỏ ra. chứ mua cám công nghiệp thì chỉ làm giàu cho các công ty nước ngoài thôi bà con ạ. THÂN ÁI
Nếu bạn muốn chăn nuôi theo hướng tự chế thì bạn phải có 1 cái máy xay nhuyễn(mình thì gọi là máy xay cám vì mình chỉ dùng nó để xay cám) máy có thể xảy nhuyễn đc lúa ngô khoai sặn...1 máy xay ốc nếu bạn nuôi gà vịt.1 máy ép cám viên.tự chế thức ăn đc cái là rẻ nhưng vất vả.mình có ông anh nuôi vài trăm vịt thịt .lúc nhỏ thì cho ăn thức ăn lớn lên một tý xay cám xay ốc trộn với đậm đặc..vậy mà lớn nhanh không thua thức công nghiệp.

Bác chia sẻ cái không hay cho em biết với đc k ạ!
Máy đắt, mình mua cách đây gần 2 năm giá chiếc máy 2,2kw, tức loại nhỏ nhất là 5,8 triệu(không biết giờ thế nào) ở tận nơi sản xuất. Nếu với giá này giờ tôi có thể bảo người tự chế tương tự nhưng giá rẻ hơn rất nhiều. Thứ 2, là máy loại này không xay nhuyễn được(xay ngô, ốc vẫ khá to), không biết loại máy 3A thì thế nào. Thứ 3 là, máy được giới thiệu có thể xay thức ăn làm nóng tới 80 độ nhưng thực ra chỉ ấm thôi...

cảm ơn anh nhiều.
co may nao 3 trong 1 ma tot dau ^^. tuy chua xai ma biet chac la cui bap roi. xai cam dam dac hoac tu tron chi thich hop cho heo nai voi heo 60 kg tro len thoi, heo con cam nao khong co thuoc no benh tum lum ( nuoi heo cao san ma tu tron phieu luu lam )

Back