Mình Muốn nuôi một con Sáo non Giúp mình với

• Thread starter jack140293
  • Ngày gửi
Mình muốn nuôi một con sáo. mình đang tim mua một con sáo non anh em nào biết mua ở đâu thì chỉ cho mình với. mình ở TP.HCM.
mình ở trên tuốt sân thưởng nên có phần sân ở đằng trước nền muốn nuôi rồi thả nó lanh quanh có được không.
Nếu có thể thì tư vấn giá cho mình Chim và Lồng luôn nha
cảm ơn mọi người (Cũ)

Ko bán nào giúp em hết T_T
vậy mấy bác giúp em chút thông tin đi. em muốn biết là tháng nào thì có chim non loại nào (VD: sáo ...)
em u tiên những loài có giá thành dưới 200k và dễ nuôi.
cảm ơn mấy bác.

Last edited by a moderator:
Nuôi sáo đen cho đẹp bạn à,loại này khá khôn lại biết nói,không ồn ào la hét như Cà Cưỡng,Dáng bay đẹp nhờ có vệt lông trắng trên 2 cánh.Lâu quá tôi không đi tham quan nên không biết giá,nếu bạn muốn mua thì có thể đến các chổ bán chim như: Trường Chinh,Thuận Kiều,Lê Hồng Phong,còn một số tiệm lẻ như đầu đường Luỹ Bán Bích - Âu Cơ,Chị Đào đường Lê Trọng Tấn.

Hàng năm thì vào tháng này chim sáo nâu có rất nhiều, cưỡng và sáo đen mới bắt đầu có. Nhưng năm sao lại chậm quá chưa có bao nhiêu. Thường là không quá 100k/con sáo nâu bạn à. bạn ở đâu, nếu biết địa chỉ tôi sẽ chỉ chỗ gần bạn có tiệm bán sáo. Tôi là người từng bán chim sáo sĩ, với số lượng trăm con. Nhưng năm này, hiện nay chưa có bạn ơi, chỉ có số ít tôi chưa làm

mưa xuống là có chim non thôi, loại này dễ nuôi lắm, muốn mua ra tiệm bán chim là có.

sao nau co 80k con.sao den 180k con

Back