minh muon tu van mo cua hang vat tu nong nghiep

• Thread starter Le Tan Vu
  • Ngày gửi
chào cả nhà : mình là thành viên mới

Mình muốn mở cửa hàng vật tư nông nghiệp

Địa chỉ : phổ phong - đức phổ - quảng ngãi.

SĐT :0922009981

mail của em: tanvuquangngai@gmail.com

1/ các bạn nào có kinh nghiệm và biết về đại lý lấy hàng gần nhất giá cả hợp lý chất lượng xin được tư vấn cho mình.

2/ về vấn đề xin giấy phép kinh doanh có cần xin giấy phép không khi mình chỉ có vốn đầu tư khoảng 100-150tr.

3/ chứng chỉ học nghề mình đã có rồi.

4/ nơi mình ở trồng chủ yếu các loại cây :( lúa , mía , dưa....) .

Mong các anh và chị tư vấn giúp mình. xin chân thành cảm ơn

Last edited by a moderator:
mình không rành về mảng này nhưng có biết 1 số người ngoài đó làm giờ đã thành công nên mình chỉ nói sơ về họ để bạn tham khảo thêm.khi trước có 1 người nông dân làm lúa ở bình định biết sơ sơ về máy móc có vào mình lấy hàng về bán nhưng do tay nghề không có và vốn nặng hàng hóa họ không phong phú,nên thấy họ chuyển ngành hàng,mình thấy họ hay vào đây tìm mua tùm lum hết hỏi họ thì họ nói chuyển qua bán vật tư nông nghiệp.họ rất ít vốn nên họ bỏ ra thời gian đi tìm hiểu bà con khu vực họ trước những gì hay cần xài nhiều họ nhập về số ít bán và nghề dạy nghề.khi bán quen thuộc rồi thì nhập nhiều thứ khác và làm lớn hơn.lâu rồi không thấy họ vào nữa lâu lâu mình có gọi hỏi thăm họ tí thì biết họ có khăn gói vào sài gòn tìm đến chỗ phân phối vật tư lớn ở sài gòn và tìm hiểu.sau này chỉ gửi ra nhà xe thôi.mình nghĩ cái chính ở đây bạn nên chú ý đến sản phẩm ưa chuộng của nông dân vùng bạn trước đã rồi làm nhỏ nhỏ đi lên.rồi nghề dạy nghề bạn ah vì ai ra làm cũng băng khoăn như vậy cả mà giải đáp thì k thể rõ để mở 1 cửa hàng được,bạn lo dc mặt bằng,có chút vốn và cả kinh nghiệm về học thức ngành đó nữa,vốn bạn đã có nền tản rồi là đã lợi thế rồi bạn ah.khăn gói 1 chuyến sài gòn xem sao bạn nhé.còn về giấy phép kinh doanh thì phải xin mới dc bạn ah.bạn lên xin tờ đăng ký giấy phép kinh doanh và khai báo ngành hàng kinh doanh và vốn điều lệ ( ngành hàng nên khai chung chung là vật tư nông nghiệp,vốn điều lệ ít thôi sau này có thể thay đổi) và qua phòng thuế khai để đóng thuế môn bài qua đó nó sẽ làm màu chút ít nên có chút chút vụ kia nhé để thuế tháng ít ít cho có chứ k sẽ mệt.đây là kinh nghiệm cho người bắt đầu thôi chứ bạn ở đó quen biết nhiều ắc sẽ có cách lo dc.
chỉ có đi thực tế thì mình sẽ hiểu ra thôi và nhiều bất ngờ về ngành hàng này được giải đáp.kính chúc bạn thành công và nhiều nông dân được hữu ích hơn từ việc làm của bạn.

Last edited by a moderator:
Nhà mình có mở đại lý thuốc BVTV, phân bón. Nếu bạn hỏi về lỉnh vực này thì mình khuyên bạn với số tiền 100-150tr thì không nên làm bạn à! Còn bên thức ăn chăn nuôi... thì mình không rành!

cua hang vat tu nong nghiep

Ban Jerrychuot có thể tư vấn cho mình kĩ kĩ tí được không

tại sao không nên mở cưa hàng VTNN???

cảm ơn bạn.

Ban Jerrychuot có thể tư vấn cho mình kĩ kĩ tí được không

tại sao không nên mở cưa hàng VTNN???

cảm ơn bạn.
Bạn trên nói đúng đó bạn. Với số vốn 150tr không thấm vào đâu hết. Mua hàng chỉ vài thùng chưa tính mặt bằng, này nọ...
làm cửa hàng vật tư nông nghiệp nặng vốn lắm

Back