Hỏi đáp Mô hình gà thả vườn nuôi nhốt và nuôi thả?? Cái nào hiệu quả hơn!!!

• Thread starter khigia09
  • Ngày gửi
Cho mình hỏi là giữa 2 mô hình nuôi gà ta là Nuôi nhốt và nuôi thả thì mô hình nào cho hiệu quả kinh tế lớn hơn, gà mau lớn hơn??

Mình có kham khảo nhiều bài viết trên mạng nhưng mình vẫn chưa rút ra được mô hình nào là tốt hơn về hiệu quả kinh tế và làm gà mau lớn.

Xin có ai đó giúp mình!!!

Last edited by a moderator:
Cho mình hỏi là giữa 2 mô hình nuôi gà thả vườn là Nuôi nhốt và nuôi thả thì mô hình nào cho hiệu quả kinh tế lớn hơn, gà mau lớn hơn??

Mình có kham khảo nhiều bài viết trên mạng nhưng mình vẫn chưa rút ra được mô hình nào là tốt hơn về hiệu quả kinh tế và làm gà mau lớn.

Xin có ai đó giúp mình!!!
bác cứ đùa ,đã gọi là thả vườnthif phải thả chứ nhốt gì chứ:Botay::Botay:

Vậy xin lỗi, phải nói là mô hình nuôi gà ta thì nuôi nhốt với nuôi hả cái nào hiệu quả hơn

Thanks bạn rất nhiều, thật sự mình cũng có suy nghĩ giống như bạn, mà tại sao có nhiều bài viết và nhận xét của nhiều người thì nuôi thả giúp gà lớn nhanh hơn và tăng cân nhanh hơn??

Mong bạn giúp mình hiểu rõ hơn

Thanks bạn rất nhiều, thật sự mình cũng có suy nghĩ giống như bạn, mà tại sao có nhiều bài viết và nhận xét của nhiều người thì nuôi thả giúp gà lớn nhanh hơn và tăng cân nhanh hơn??

nuôi nhốt nó khó hơn ở chỗ khẩu phần thức ăn ,nhưng ít va chạm thời tiết ,quản lí dc vệ sinh chuồng trại ,thả thì thịt ngon hơn ,chỗ thả phải rộng ,chật thì bệnh tóe loe !

Người ta chỉ bảo nuôi thả thịt ngon ..chứ tớ chưa nghe ai bảo nuôi thả gà lớn nhanh và tăng cân nhanh cả.
Bạn ăn uống đây đu rôi chay nhảy hoài xem có len cân duoc ko. :Bang::Botay:

Nuôi ít ít thì thả vườn tốt hơn.
Gà có chỗ chạy nên ít bệnh tật hơn. Nhưng khó tăng đàn.
Còn nếu nuôi cứng tay, thì nuôi nhốt dễ quản lý hơn. Dễ mở rộng quy mô hơn, về lâu dài thì lọi hơn.

Back