MÔ HÌNH NUÔI CHIM KHƯỚU SINH SẢN

• Thread starter nguyenvansang20121988
  • Ngày gửi
Các bác nào có kinh nghiệm nuôi khướu sinh sản chỉ mình với. mình muốn nuôi 1 cặp sinh sản. mà không có kinh nghiệm

Chuong lưới sắt avira , 1mx1,8 lấy cái ống nước nhựa treo ở goc chuong bỏ rác, rơm, chim tự làm to , mỗi chuồng cho tha 1doi. Ở quê thì được chứ ở phố thị k hiệu qua, vì mỗi năm chỉ thu một lứa, tôi cũng nuôi, nhưng k hiệu quả nên chuyển sang gà loi, trĩ 7 mau rồi, vì cùng dt nuôi tri 7 mau hiệu quả hon

Chuong lưới sắt avira , 1mx1,8 lấy cái ống nước nhựa treo ở goc chuong bỏ rác, rơm, chim tự làm to , mỗi chuồng cho tha 1doi. Ở quê thì được chứ ở phố thị k hiệu qua, vì mỗi năm chỉ thu một lứa, tôi cũng nuôi, nhưng k hiệu quả nên chuyển sang gà loi, trĩ 7 mau rồi, vì cùng dt nuôi tri 7 mau hiệu quả hon
BÁC ƠI EM DỰ TÍNH GHÉP CHUNG CẶP KHƯỚU MẤY THÁNG GẦN SINH SẢN RỒI TÁCH RIÊNG NUÔI BINH THUONG NHƯ NGHE HÓT ĐƯỢC KO BÁC

Khướu boi mua về thuần giỏi khoảng vài tháng, thả vào Avira nuôi sinh sản, mai mốt phải thuan lại từ đầu. Chưa kể nó không chịu bắt cặp là nó đánh nhau chết luôn. Nếu muốn nuôi sinh sản bạn thả khướu boi, khướu tat lỗi, vào nuôi. Hồi trước tôi cũng thả cả khướu thuần vào Avira, nhìn thích hon nuôi long.

một lần khướu đẻ bao nhiêu trứng bác. cảm ơn bác nhiều

2, 3 trứng, đa số nở. chim mẹ tự nuôi. Hôm nào tìm lại hình cũ chim đang nuôi con, up cho bạn xem, nói chung dễ hơn nuôi gà.

cảm ơn bác

cảm ơn bác
làm cái aviary lớn vào bạn ag.để nơi yên tĩnh có nhiều cây cối trong aviary loài này tha rác đan tổ chứ không chui lỗ như chích chòe.mình có tìm hiểu và nuôi trong cái aviary 80cm x 160cmx 180cm mà chim không đẻ nuôi 2 năm rồi.tại xung quanh nhà nhiều mèo quá nên chim nó nhát bạn thử nuôi chuồng lớn hơn và đểnơi yên tĩnh xem nhé

Bác cho e hỏi chjm khướu đẻ cho ăn như thế nào ạ.cám ba vì được không hay cám làm nếu cám làm thì công thức thế nào.và bổ sung mồi tươi thế nào cho hợp lý ạ tks

Con khứu ghép sinh sản thả vô avi sao con trống không hót. Con mái thì ro rất nhiều. Tôi làm avi ngang 1m dài 2m cao 3m. Xây tường 3 mặt còn lại làm lưới 2 lớp ở trên lan can. Như vậy chim có đẻ không?

Back