Mở trại nuôi Dê công nghiệp

• Thread starter nguyentung9860
  • Ngày gửi
Nhà mình đang nuôi Dê theo hình thức bán chăn thả, mình có tham khảo một số mô hình nuôi Dê của nước ngoài (qua videos) đa số mình thâý là nuôi nhốt, chuồng trại rất quy mô nhưng vì xem qua video nên rất nhiều hạn chế. Mình đang muốn chuyển sang mô hình nuôi Dê Công Nghiệp, mong các bác góp ý,chia sẽ kinh nghiệm giúp e.
Để nuôi Dê CN thì cần những yếu tố gì? Và trên thị trường đã có loại thức ăn CN nào cho Dê chưa?

Last edited by a moderator:
vỏ củ mì hay sảy mì là phế phụ phẩm ở nhà máy chế biết bột, thường thì nó bán rất rẽ, loại này ăn củng rất OK nhưng nên cho ăn vừa phải thôi, dưới 200gr/con/ngày

Mấy a nuôi lâu nhiều kinh nghiệm cho e hỏi chuyện này chút ạ. Dê e tháng này đẻ nhiều đã đẻ được 7mẹ được 16 e. Nhưng sao toàn dê cái không à mọi người. 16 e mà hết 13 e cái rồi. Mà e thì lại thích đực hơn tại e nuôi chủ yếu là hướng thịt. Như vậy là giống hay là cách chăm sóc của e vậy ạ. Xin mấy a bỏ chút thời gian chia sẻ giúp e chuyện này. E cảm ơn trước
Do con Dê đực bố đây bạn à

Dear anh Tung.

Anh tung em .

-Khương.0128267879.anh đang kinh doanh của công ty PROCONCO(CÓ CHƯA BIO-ZEEM),nêu co du câu anh liên lac vơi em nhá./01628267879

bạn rất là vãi hà. Bạn mua dê 20 triệu ko.^_^ Mình bán cho, ^_^bao nhiêu cũng có. Bạn đem đi bán lại người ta 30 triệu là lời 10 triệu 1 con rồi :wub: sướng nhé
Làm quả này, bạn bán 100 con dê cho vài chục quán nhậu là có MỘT TỶ xài ngay :huh: mau mau gửi tiền cho mình, mình gửi dê xuống đồng nai cho :8^:

mình đang có dự định nuôi thử vài con với hình thức nuôi là nhốt chuồng và dự định trồng cỏ ,cây lá ... để làm nguồn thức ăn chính, vậy với diện tích ban đầu 1000m2. xin các ace có kinh nghiem tư vấn về giống dê nào lấy thịt tốt, giá dê trung bình hiện tại , đầu ra sp... ?. mình ở tây ninh. xin cảm ơn các ace

mình đang có dự định nuôi thử vài con với hình thức nuôi là nhốt chuồng và dự định trồng cỏ ,cây lá ... để làm nguồn thức ăn chính, vậy với diện tích ban đầu 1000m2. xin các ace có kinh nghiem tư vấn về giống dê nào lấy thịt tốt, giá dê trung bình hiện tại , đầu ra sp... ?. mình ở tây ninh. xin cảm ơn các ace
Minh cung o Tay Ninh. Ban o dau cua TN? Voi dien tich do ban co the nuoi 10 con de. Nen nuoi de bach thao lai. Co gi cu lien he mnh.

Minh cung o Tay Ninh. Ban o dau cua TN? Voi dien tich do ban co the nuoi 10 con de. Nen nuoi de bach thao lai. Co gi cu lien he mnh.

e ở ninh sơn, gần bv đa khoa tây ninh á. nếu a rãnh thì e chạy qua a xem thử trại dê luôn. A ỏ khúc nào?

e ở ninh sơn gần bv đa khoa tn á, cũng đang có dự định cho tương lai thôi . hiện tại a có bận gì ko để e chạy qua học hỏi với. mà a ở khúc nào vậy ?

Cám ơn bạn nhé. Còn về vấn đề thức ăn cho dê thì thế nào. Nếu mình phải đi mua cỏ và thuê người thì nên tính toán như nào cho hợp lý
neu muon nuoi con de thi nen chu dong nguon thuc an,con neu cu phu thuoc vao tu nhien thi co ma lay von bu lo ma thui

Tôi mới nuôi de đc vài tháng có 28 con to nhỏ,là giống dê bách thảo và de lai.De tu 1-2 tuoi dat 25-37 kg .Tôi cần mua them 1 dàn 15 con.Bác nào bán de 1-2 nam tuoi ma de dat 50kg tro len ở miền bắc cho xen mấy tấm hình ntn đê tiện ll.Bác nào nuôi dê ở gần thái bình ae giao lưu nhé,sđt của e 0164 2294 970 đ/c thôn Văn Hanh xã Lê Lợi Kiến Xương Thái Bình
Video trai cua em

Kiến Xương ah,mình Vĩnh Bảo Hải Phòng đây.

Cái này gọi là "Lao thân mình vô vùng lửa" đạn nè, hay gọi là có nhiệt tình nhưng thiếu hiểu biết :angry: bảo người ta làm đi, làm đi mà ko có hướng dẫn gì. chuồng trại, dê giống bây giờ làm như rẻ lắm :bang: 5 con dê giống cả chục triệu đó bạn. xúi dại cụt vốn của người ta thì sao ??
Mới hỏi giúp bạn, ông bạn mình nuôi dê nhốt thử rồi, nguyên văn ổng bảo "kiếm lá cho nó ăn mệt bả cả người, mùa mưa còn đi cắt dễ, mùa khô đi hái lá keo, lá mít muốn ngu người, dê nó chê cỏ, ăn ít lắm. nên nếu có đất trồng cỏ thì nên nuôi nhốt con bò, dê phải có bãi chăn thả"
Đấy, mình ko thêm bớt gì đâu :wub:
minh co 21 ha dat doi co nuoi duoc k ban. hien tai dat doi minh chua co duong, điện. di bộ mất 20 phut. rung tự nhien. mong ban gop y giup minh

Ban nuoi nhiều dê ko,giông dê gí vây?
Mình mới có 30 em thôi,giống lai boer ,Bách thảo,dê cỏ.bạn muốn nuôi dê mà một năm đạt 40kg chắc chỉ bách thảo hoặc lai boer,con đực thì được chứ con cái một năm ko đạt được.quan trọng khu vực đó họ chuộng thit dê nào.

Back