Mọi người giúp em với ạ (về vấn đề chăn nuôi hoặc trồng trọt)

• Thread starter tâm tít
  • Ngày gửi
Em hiện tại đang ở Quảng Bình, nhà em có một miếng đất vườn khá rộng, đất dạng đất mềm nên lún 1 tí, em ko biết gọi là đất gì ạ. Hiện tại e mới học ra trường xong chưa xin được việc làm mà em cũng chẳng muốn đi làm, em thích chăn nuôi một cái gì đó, khoảng hơn 50m2 (lớn hơn xíu nhưng em cứ ước tính cỡ đó). Quê em thì mùa hè hanh khô, mùa đông thì khá rét nên em muốn xin các anh, chị, cô, chú, bác (mọi người ^^) cho em một lời khuyên được không ạ. Đặc trưng chỗ em là có nhiều quán nhậu, đa phần là hải sản, nên e muốn nuôi 1 cái gì đó độc lạ để dễ làm nguồn cung chủ yếu cho các quán nhậu ạ. Em mong mọi người giúp đỡ, định hướng và hướng dẫn cho em một cách nhiệt tình nhất được không ạ. Em xin chân thành cảm ơn mọi người trước ạ.
Tái bút: là thằng con trai trong gia đình mà đến giờ 24 tuổi vẫn chưa định hướng được cho mình một con đường, em xin nhận hết mọi gạch đá và sự hướng dẫn của mọi người ạ. Mọi người giúp đỡ em với nhé...

cứ mấy con vật thông dụng mà nuôi - nuôi không được thì thôi

Còn mấy con nuôi có ăn - thì là mấy con cấm hoặc bị quản lý - muốn nuôi thì phải nuôi trước 1 con giử của " con của con chủ tịch "

Nuôi cái gì mà nuôi với 50 m2 - con thông dụng thì lấy gì cho nó ăn mà có lời - con quý hiếm thì bọn sâu bọ nó ăn cho mà mạt

Xây cái hầm bí mật - nuôi lén những con vật cấm hoặc bị quản lý - chỉ có vậy mà thôi
Còn không nuôi gà móng đỏ đi - xây chuồng - vô trại - cho nó phí trí đời trai

Lên đây mà hỏi nồi cơm - ăn được ai chia chén cơm cho bạn - phải hỏi loại cơm nào người ta nuốc không trôi rồi tìm cách mà nuốc nó vào thì mới có chén cơm no bụng
50 m vuông có thể nuôi chào mào loại cực hay và cho ăn cùng chế độ chăm sóc chuyên nghiệp .
Cứ thử tính xem 50 m vuông làm 2 tầng thì có 100 m vuông và có 2 cái lồng nuôi chim bố mẹ và chim bán .
Điều quan trọng là có bí quyết nuôi chào mào thật hay - Hay sao khi nuôi ra một con chào mào có thể bán với giá 1 triệu mà người ta vẫn xếp hàng đợi mua .
Nuôi chào mào cũng không khó , chỉ cần có vài con chào mào giống tốt cùng chế độ nuôi tốt + vị trí chuồng gần thiên nhiên - sẽ cho ra những lứa chim có thế bán với giá 10 triệu 1 con chứ đừng nói 1 triệu .
Không biết @lecongtuananh có bí quyết nuôi chim chào mào sao cho nó xung không thế ? Chào mào nuôi và cho nó ăn gì là giữ lửa tốt thế mọi người ?

Bạn thử nuôi heo mọi xem, con này có thể làm món heo mẹt, nhậu khá ngon :)
ban co the chi toi lam mon an nay khong?! TK

Back