Thảo luận mọi người giúp em với ạ

• Thread starter Hằng1122
  • Ngày gửi
mình có trồng một cây thanh trà chiết cành, mà giờ lá vàng và rụng hết, không biết có sống nổi không mọi người nhỉ, em có cần bón phân cho nó không mọi người, ai biết chỉ giúp em với ạ:(

Theo kinh nghiệm của mình thì có thể cành chiết của bạn khá cao,
lúc trồng không giém chặt đất + cây được cố định vào cọc không tốt dẫn đến hiện tượng trên.Nếu đúng nguyên nhân nào thì bạn có thể khắc phục được.
Vì thông tin bạn không rõ nên mình không biết chính xác được nguyên nhân.
Hy vọng giúp ích được cho bạn.

Theo kinh nghiệm của mình thì có thể cành chiết của bạn khá cao,
lúc trồng không giém chặt đất + cây được cố định vào cọc không tốt dẫn đến hiện tượng trên.Nếu đúng nguyên nhân nào thì bạn có thể khắc phục được.
Vì thông tin bạn không rõ nên mình không biết chính xác được nguyên nhân.
Hy vọng giúp ích được cho bạn.
đầu tiên cảm ơn bạn vinhdq1988, đúng là cây của mình khá to cao, nếu cây lúc trồng giống như bạn nói thì giờ mình phải làm thế nào để khắc phục, chứ nó mà tiêu thì mình buồn lắm:(

phân thì mình không biết nhưng bạn có thể bấm cây thấp xuống, tỉa bớt cành, chèn lại đất và cố định cây vào 1 cọc nào đó cho chặc vào.
Tưới nhiều nước vô.
Hy vọng cây sẽ ổn.

phân thì mình không biết nhưng bạn có thể bấm cây thấp xuống, tỉa bớt cành, chèn lại đất và cố định cây vào 1 cọc nào đó cho chặc vào.
Tưới nhiều nước vô.
Hy vọng cây sẽ ổn.
hihi về mình sẽ thử làm, cảm ơn bạn nhiều nha^^

Bạn xem cây có mọc thêm lộc nào không? Trong thời điểm này thì không lên bón phân. Chỉ tưới ít nước để tạo độ ẩm nhé? Không biết cành chiết của bạn đã ra dễ bám vào bầu đất triết chưa?

Các cây có họ với cây trà, rất khó trồng, chủ yếu là đất rồi mới đến nước. Bạn xem lại phần đất trồng, và nơi trồng... Như cây đỗ quyên, trà my.... khó trồng vô cùng đối với trời và đất miền Nam.

Back