Mọi người giúp nhà em với

• Thread starter anhoze
  • Ngày gửi
hiện tại nhà mình đăng chăn nuôi những gia cầm phổ thông. Gà, Vịt , Ngan cũng tới thời kì thu hoạch. Nó ăn uống rất bình thường nhưng thỉnh thoảng cứ lăn quay ra chết. nhà mình cũng đã cho uống các loại thuốc kháng sinh và phồng bệnh nhưng vẫn không có tác dụng mấy. đợt này gia cầm nhà mình còn chết nhiều hơn. Mong mọi người chia sẻ và giúp mình với.
thank mọi người

hiện tại nhà mình đăng chăn nuôi những gia cầm phổ thông. Gà, Vịt , Ngan cũng tới thời kì thu hoạch. Nó ăn uống rất bình thường nhưng thỉnh thoảng cứ lăn quay ra chết. nhà mình cũng đã cho uống các loại thuốc kháng sinh và phồng bệnh nhưng vẫn không có tác dụng mấy. đợt này gia cầm nhà mình còn chết nhiều hơn. Mong mọi người chia sẻ và giúp mình với.
thank mọi người
Mua thuốc về mà tiêm. cho uông không thì không ăn thua đâu.trước nhà mình nuôi cũng thỉnh thoảng bị vậy nhưng giờ tiêm được chẳng bị sao cả

Mỉnh nghĩ bạn nên để ý xem nó ăn uống và biểu hiện cũng như phân và các triệu chứng ra sao . và nên mổ khám thử 1 vài con để tìm bệnh mà có lối thoát sau này .

Rõ ràng lứa trước bạn bị và lứa này bạn cũng bị , do đó đây là 1 bệnh xuất hiện theo chu kỳ , do đó nếu k tìm ra được bệnh và trị nó thì khuyên bạn đừng nuôi gà làm gì cho mệt !

Back