mong các bạn giúp đở

• Thread starter tommytoan
  • Ngày gửi
tình hình là đàn gà của mình có 400c, nuôi đã được 3 tháng, nhưng gà có triệu chứng đi phân trắng, có còn đi phân trắng xanh, gà thì ủ rủ, lông thì xơ xác, đứng mắt lim dim( cứ suy nghĩ về nước mỹ) gà co con chết rất nhanh.
mổ khám thấy gan sưng to, có con gần lấm tấm trắng, có con gan bao phủ 1 lớp firin trắng.
m đã cho uống rất nhiều thuốc nhưng chưa khỏi như: amox, flo, và sau này là timycoxin. giải độc gan, diễn giải, vit c ngày nào của cô. mà gà nhà m vẫn cứ chết phà phà. thấy nản wua.
Mong cac bac giup 1 tay

Khả năng gà của b bị tụ huyết trùng rồi. Theo mình kháng sinh nén dùng là cholotetraciline. Sáng cho uống kháng sinh, tối uống nước trắng. Uống kháng sinh 5-7 ngày cho đờ bệnh đã mới dùng các loại thuốc bổ tren. Mình thường trị như vậy thấy cũng hiệu quả lắm.

bổ sung men tiêu hóa vào thức ăn..gà hấp thu chất dinh dưỡng nhanh phục hồi lại..

mua flo doxy hòa chung với điện giải cho uống liên tục 3 ngày
3 ngày sau cho uống ngày 1 cử sáng
liều 2g lít nước
tối cho uống điện giải +giải độc gan

Theo như ban mô tả thì gà nhà bạn bị ghép E.coli bại huyết + phó thương hàn. Bạn dùng thuốc Flor là đúng rồi nhưng gà vẫn chết vậy bạn kiểm tra xem dạ day tuyến có xuất huyết không? Nếu xuất huyết thì tiêm ngay K.T.G tiêm riêng mũi kim giữa con bệnh và con khỏe. Uống thuốc có thành phần Flofenicol sáng, tối xen kẽ 2 lần cho uống(Paracetamon + vitamin B, C) dùng liên tục 3-5 ngày. Còn nếu ko xuất huyết thì cho uống là dc. Không nên chuyển thuốc liên tịch khi chưa dùng đủ liều, đủ liệu trình

thank ban dona hung nhiu. chac m pai cho uong flo lai thu xem sao.

bạn đã dùng những loại vac xin j và dùng như thế nào, mình thì nghi ngờ về khả năng New hoặc Marek hơn

tình hình là đàn gà của mình có 400c, nuôi đã được 3 tháng, nhưng gà có triệu chứng đi phân trắng, có còn đi phân trắng xanh, gà thì ủ rủ, lông thì xơ xác, đứng mắt lim dim( cứ suy nghĩ về nước mỹ) gà co con chết rất nhanh.
mổ khám thấy gan sưng to, có con gần lấm tấm trắng, có con gan bao phủ 1 lớp firin trắng.
m đã cho uống rất nhiều thuốc nhưng chưa khỏi như: amox, flo, và sau này là timycoxin. giải độc gan, diễn giải, vit c ngày nào của cô. mà gà nhà m vẫn cứ chết phà phà. thấy nản wua.
Mong cac bac giup 1 tay
a ơi, a xài thuốc xong, khi nào đàn gà khỏi anh cho em biết a xài loại gì + liệu trình nha a, em đang ghi chép lại một số triệu chứng bệnh + cách trị để về nuôi gà, có gì gặp đỡ lúng túng, e chúc đàn gà nhà a mau khỏe nhé

theo triệu chứng của bạn rất giống triệu chứng của gà mình , nên mình đoán gà bạn đã bị dịch tả vì đi phân màu xanh trắng ,giờ bạn nên tiêm kháng thể vào thì may ra cứu được 1 ít ( mình vừa bị thì bác sỹ đã đưa ra phương pháp cuối cùng là tiêm vắc xin dịch tả liều nặng theo kiểu lấy độc trị độc và đàn gà đã qua đc chết 5 con ) mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo thêm

theo triệu chứng của bạn rất giống triệu chứng của gà mình , nên mình đoán gà bạn đã bị dịch tả vì đi phân màu xanh trắng ,giờ bạn nên tiêm kháng thể vào thì may ra cứu được 1 ít ( mình vừa bị thì bác sỹ đã đưa ra phương pháp cuối cùng là tiêm vắc xin dịch tả liều nặng theo kiểu lấy độc trị độc và đàn gà đã qua đc chết 5 con ) mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo thêm
Chiêu này độc nè, hết bệnh thì khỏe ko hết càng khoẻ hơn

Chiêu này độc nè, hết bệnh thì khỏe ko hết càng khoẻ hơn
em mới nuôi nên không có kình nghiệm nên mong các cao nhân chỉ giáo vì thuốc chữa dịch tả hiệu quả chứ đó là chiêu cuối , con nào không hết buồn hơn nữa

Back