Một góc vườn chim nhà anh Giáp

con mà anh tuấn hỏi nghe nói đuợc lai từ gà lôi trắng và gà lôi nam mào đen , Giáp cũng mới sưu tầm về lên không rõ lắm , để nuôi sau này coi thế nào hi vọng sang năm 2010 sẽ có baby , về trại nuôi thì mình làm mô hình chơi chơi thôi chưa đựoc bài bản như của nứoc ngoài , Hi vọng một lúc nào đó đủ khả năng về tài chinh sẽ cô gắng hoàn thiện hơn , rất mong đuợc sự động viên và giúp đỡ của toàn thể anh chị em trong diễn đàn .Hội chơi chim Hanoi mong găp và giao lưu cùng anh em sài gòn và các tỉnh miền trong , hẹn găp mặt trong những chuyến công tác , hoặc du lịch gần nhất của PK Tuân

bác Giáp nhà ta mà tung hết hàng lên mạng thì dân chơi chim cứ gọi là ngất trên cành quất he he,hi vọng thỉnh thoảng bác rảnh rỗi hững chí cho chị em xem thêm vài con đọc hơn nhé

bac giap có bán mấy con đó không , em thì chỉ nuôi gà rừng thường thôi ,bác thu xếp thời gian anh em mình gặp nhau nhé , về món này em phải bái bác làm sư phụ thật rồi , em mới vào nghề bác chỉ giùm em nhé, tiền thì em cũng không có nhiều vì mới cứoi vợ song , ông bà chỉ cho vài trăm làm vốn thôi ,nếu được bác chỉ giáo em xin chơi thủ mỗi thứ một it , thanks bác nhiều

đồ độc của anh giáp còn nhiều lắm. các bác nào gần đó ghé qua trại chơi cho mở rộng tầm mắt. trại của anh giáp bây giờ là vườn chim chứ không phải là trại chim nữa rồi. em thì ở xa chứ ở gần em xin anh giáp cho ở trong trại luôn. ngắm cho đã con mắt.

cám ơn anh em đã động viên ,tuần này đang hoàn tất thủ tục giấy tờ kiểm lâm cho mấy em còn lại , hẹn bà con vào thứ 4 tuần sau sẽ up thêm vài hình mới để anh em cùng chiêm ngưỡng
---------------
, Hiện tại mình đang cho xây dựng lên vẫn còn quá bừa bộn chắc từ này đến cuối năm sẽ ok ,rất mong sự đóng gọp ý kiến của bà con

Last edited by a moderator:
đúng là mấy con độc thiệt.
chúc vườn chim của bác ngày càng phát triển nhé

Website chuyên về các loài chim gà quý hiếm đang được chạy thử nghiệm mời bà con xem và cho ý kiến đóng góp tại địa chỉ : www.vuonchimviet.com , hy vọng sau khi hoàn thiện sẽ là ngôi nhà chung cho những ai có niêm đam mê chim , gà cao cấp

Cái thiếu ở web của Bác là việc giới thiệu chia sẻ những kiến thức của Bác trong việc Nhân giống,chăm sóc các loại Chim . Còn việc giới thiệu chung chung thì vào google cũng tìm được. Mong bác thêm các bài viết tỉ mỉ về kĩ thuật nuôi từng loại khác nhau . .. Nếu bác giữ nghề thì chẳng ai muốn vào web của bác lần thứ hai đâu ^_^

thanks bac nuoi de rat nhieu , hiện nay các tài liệu về chim gà quý hiếm rất ít .ngươi có nhiều kinh nghiệm nuôi trong lĩnh vực này cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay ,mình thì kiến thức cũng có hạn , nhưng cũng may là đã phải trả giá nhiều rồi lên tích lũy được một phần , đã có những lúc chỉ trong 1h mất cả chục ngàn usd bởi những con chim quý cứ lần lượt cúi đầu chào chủ ,đó là chưa kể những lúc dịch bệnh, nhưng bù lại sau những lần đó mình học thêm được nhiều điều , đó là những kinh nghiệm thực tế không thể viết thành sách được , mà nếu có viết mà người nuôi cứ dập khuôn như vậy cũng không thành công , Chính vì vậy mà mình không tiện up lên diễn đàn , bù lại mình sẵn sàng chia sẻ những kinh nghiệm đó cho những ai có cùng sở thích . Các bạn có thể gọi cho mình bất cứ khi nào nếu những con chim , gà của bạn có sự cố về bệnh tật hay các vấn đề khác ,Trong giới hạn hiểu biết của mình , Giáp sẵn sàng chia sẻ . Hoặc nếu bạn chưa nuôi bao giờ hoặc mới bắt đầu nuôi allo mình sẽ tư vấn cho bạn có những lựa chọn về các loại chim gà , cũng như cách nuôi phù hợp nhất với điều kiện hiện tại của bạn >
về phần website thì mới trong giai đoạn chạy thử nghiệm lên thông tin chưa được nhiều , những đóng góp của các bạn đặc biệt là bạn Nuoide và các thành viên kỳ cựu của Agriviet sẽ giúp mình hoàn thiện hơn trong thời gian tới .
Mọi ý kiến đóng gọp xin gửi về info@vuonchimviet.com hoặc fone cho mình theo số : 0977774677 hoặc 0977774776
MR Giap
Thanks các bạn nhiều , Chào thân ái

chúc mừng anh giáp nhé. website của anh đúng là rất hợp ý với những người chơi chim cảnh. cám ơn anh giáp nhiều. Lộc
---------------
em thấy trong trang web của anh có hình ảnh công congo. hiện tại trại anh có loại này không vậy? em nghe nói có 1 loại công nữa là công đất. không biết anh có hình ảnh của loài công này không nhỉ? he.... em hỏi hơi nhiều anh thông cảm nhé. Lộc

Last edited by a moderator:
bác này chơi kinh thật .,từ nay dân chơi chim của ta có chỗ để mà chém gió rồi . xây dựng website này rất hợp lý .,bác Giáp cho làm luôn cái diễn đàn mở đề mấy anh em trong hội vào đó up bài nhé .Tiện đây bỏ phiếu bầu bác làm chủ tịch hôi luôn ,cái tên hôi thì gọi là gì gì cũng đuợc nhưng đại loại là để tụ họp nhưng anh em chơi chim sách đỏ ( phờ rồ hơn bà con một tý . hý hý )

chúc mừng anh Giáp, mong anh sớm up hình ở trại lên cho anh em mở rộng tầm nhìn nhé!

Tin mới Trĩ Hoa sắp có mặt trên thị trường

Trại Vườn Chim Việt đã nuôi thử nghiệm thành công dòng Trĩ Hoa hay trĩ Eliots

Tên khoa học :Elliot's Pheasant (Syrmaticus ellioti) ; Được đặt theo tên của người Mỹ Daniel Giraud Elliot (1835-1915), là một trong những người sáng lập của Liên minh Ornithologists Mỹ. Chim phân bố ở vùng núi phía bắc châu Á .,Hiện nay loài chim này đang nằm trong tình trạng nguy cấp cần đựoc bảo vệ . Tuy không phân bố ở Việt Nam nhưng loài chim này rất thích nghi với khi hậu và điều kiện nuôi trong môi trường nhân tạo . Năm 2008 Anh Trần Giáp đã được một người bạn ở nước ngoài gửi tặng cho 6 quả chứng loài chim này và đã ấp nở thành công được 4 con , Hiện nay 4 cá thể này đã trưởng thành và sinh sản ra các thế hệ chim con , Qua nghiên cứu nuôi thực nghiệm đã cho kết quả thành công khá cao .Kỹ thuật ,cách nuôi không khác nhiều so với Trĩ Đỏ khoang cổ của Việt Nam và một số loại gà lôi khác . Nguồn thức ăn chủ yếu : thóc , ngô , rau , cỏ tươi hoặc có thể sử dụng cám tổng hợp của gà ..vvv Chim trống : có màu Crown dẻ nâu, các lông mày trộn với màu xám nhạt; má và tai-lông màu xám nâu; mặt của cổ màu trắng xám, ; lớp phủ phía trên sáng đỏ hạt dẻ, mỗi lông có rìa đỏ ;rộng, tạo thành một dải trên toàn cánh; trắng hoặc xám; đuôi xỉn màu nâu , trắng; xám , chân màu xám. Chim mái :. Crown đỏ màu nâu với một mũi tên trắng hình-đánh dấu và lông màu hạt dẻ Bởi màu lông rất đẹp và khác so với Trĩ Đỏ khoang cổ lên để tiện theo dõi và phân biệt với các dòng trĩ khác trong trại , Anh Giáp đã tạm gọi tên là Trĩ Hoa hay Trĩ Eliliots
Tình trạng :

chim đẹp quá, có chim con không anh Giáp, nếu có, báo giá chim con cho em nhé. cám ơn anh.

Back