mua giống bò sữa chất lượng ở đâu ?

• Thread starter nongdan1991
  • Ngày gửi
số là em tính đầu tư vào làm trang trại bò sữa mà em không ó kinh ngiệm về giống nên có anh em nông dân nào có kinh ngiệm về con bò sữa này chia sẽ với em mừng hết lớn luôn nơi bán giống và con giống giá cả thak

hi

bạn nên tìm hỉu kỉ rùi mua . những năm trước nhà mình có 1 trại bò sữa những năm khoảng 2000. lúc bò sửa mới có v rộ lên . nhà mình đc khoảng 25con cái. sao đó giá bò sửa rớt giá v giá sửa k cao như hiện nay. nên mình chuyển qua nuôi các con khác.
mún mua bò tốt fai? xem bên ngoài lẫn gốc mẹ. nếu rảnh lên mình An Ninh đức hoà. mình dẫn bạn đi xem 1 số chuồng bò sửa của các hội viên bò sửa đang nuôi .
:lol: số dt minh 0933353325 .mình chuổng trại bò thành trại ngựa rùi. có lên cho cưỡi ngựa chơi hêhe:anggry:

Giá ngựa quanh đấy mấy triệu một con?
Bạn có muốn mua 100 con ngựa Mỹ không?
Mua buôn ấy mà, để bán lấy tiền lời chứ không cưỡi.
Ngựa con mà hoang ở Mỹ bán rẻ lắm.
Tôi muốn hợp tác với bạn buôn ngựa Mỹ, ngựa hoang.

bò sữa

bạn nên tìm hỉu kỉ rùi mua . Những năm trước nhà mình có 1 trại bò sữa những năm khoảng 2000. Lúc bò sửa mới có v rộ lên . Nhà mình đc khoảng 25con cái. Sao đó giá bò sửa rớt giá v giá sửa k cao như hiện nay. Nên mình chuyển qua nuôi các con khác.
Mún mua bò tốt fai? Xem bên ngoài lẫn gốc mẹ. Nếu rảnh lên mình an ninh đức hoà. Mình dẫn bạn đi xem 1 số chuồng bò sửa của các hội viên bò sửa đang nuôi .
:lol: Số dt minh 0933353325 .mình chuổng trại bò thành trại ngựa rùi. Có lên cho cưỡi ngựa chơi hêhe:anggry:
cám ởn bạn nhiều mình sẽ lên long an tìm bạn để trao đổi và tham quan.nhưng khoảng 1 tuần nữa mới lên cởi ngựa của bạn được hihhi,mình sẽ liên lạc với bạn thak.

Giá ngựa quanh đấy mấy triệu một con?
Bạn có muốn mua 100 con ngựa Mỹ không?
Mua buôn ấy mà, để bán lấy tiền lời chứ không cưỡi.
Ngựa con mà hoang ở Mỹ bán rẻ lắm.
Tôi muốn hợp tác với bạn buôn ngựa Mỹ, ngựa hoang.
Nghe bác nói mà ham ghê. rẽ là bao nhiêu? rồi chi phí vận chuyển và những chi phí khác để em nó được đặt chân vào đất vn nữa. nếu bác đã có chi tính toán chi tiết được em cũng muốn thử với bác.

Ngựa hoang 1 tuổi thì chừng 2 trăm đôla 1 con, (4 triệu).
Ngựa to thì đắt lắm, nhất là con đực. Chính phủ Mỹ cho
phép hàng năm bắt đi mấy nghìn con để làm thịt, rất rẻ,
nhưng mình phải là đại gia mới chen chân vào được mánh này.
*
Nhưng công bắt, công vận chuyển thì chưa biết. Nếu mua
nhiều thi các công này thấp, ví có thể xin luật đặc biệt
bắt và chở chúng. Luật thường, thì phải coi nó hơn bố
già của mình, chết tiền bắt và chở.
*
Thủ tục và giá thuế nhập vào ViệtNam thì chưa biết, nhưng
nếu bạn có thể tiêu thụ được nhiều, thì sẽ có mánh. Nên nhớ,
phải là đại gia mới chi phí được thấp. Mình không phải đại
gia, thì phải nương bóng đại gia mới làm được.
*
Con ngựa cái 5 tuổi này bán giá ở trong chuồng là 125 đô
(2 triệu rưởi):
*
imageprint.php

*
Con này cũng giá đó, nhưng mới chỉ có 1 tuổi thôi:
*
imageprint.php

*
Muốn coi nữa, thì vào đây, có giá tiền từng con:
https://www.blm.gov/adoptahorse/onlinegallery.php
*

@anhtranmy: ngựa đẹp mà rẽ quá nhỉ. chỉ tiết là em k có đại gia nào để ... theo cả. em chỉ có $ để đủ mua vài trăm con với giá bác đưa ra thôi. :1^::1^::1^:

Bạn có tiền mua vài trăm con với giá 1 trăm đô 1 con,
thì bạn đứng ra làm đại gia đi, cho tôi ké theo.
*
Chúng ta lập một thảo luận riêng cho việc này thì tiện
hơn, vì không nên lạm dụng sân chơi của người khác.
*

Back