Mua một số loại rau rừng

Xin chào các anh em trên diễn đàn!

Mình ở vũng tàu, hiện nay mình đang có khoảng 1000 m2 vườn, đất đỏ bazan, nước giếng đầy đủ; mình đang có ý định trồng một số loại rau rừng;

Mong anh e hướng dẫn, góp ý thêm về rau rừng, các loại rau rung trồng phổ biến hiện nay.

Mong nhận được sự giúp đỡ, tư vấn và nếu được chia lại mình it giống, mình xin cám ơn!

Trồng cây rau nhíp ấy bạn , cây này dễ ăn , giá cao mà lại mát , nhiều người thích . Giống cây thì mình k biết chỗ bán nhưng vùng Đạ Huoai - Lâm Đồng chắc chắn là có nhiều

Trồng cây rau nhíp ấy bạn , cây này dễ ăn , giá cao mà lại mát , nhiều người thích . Giống cây thì mình k biết chỗ bán nhưng vùng Đạ Huoai - Lâm Đồng chắc chắn là có nhiều
cám ơn bạn về thong tin
Bạn xem chỗ của bạn có thể trồng cây bông điên điển được không http://bongdiendien.com/
chắc là không hợp với điên điển rồi bạn, vi chỗ mình đất đỏ, không có nước

mình rất ửng hộ ý tưởng của bạn. mình chưa có kinh nghiệm nên kg thể chia sẽ với bạn, hiện tại mình cũng đang nghiên cứu trồng rau rừng

Mình cũng đang muốn trồng rau rừng để ăn nhưng không tìm ra giống, bạn có biết địa chỉ bán giống rau rừng không.

Xin chào các anh em trên diễn đàn!

Mình ở vũng tàu, hiện nay mình đang có khoảng 1000 m2 vườn, đất đỏ bazan, nước giếng đầy đủ; mình đang có ý định trồng một số loại rau rừng;

Mong anh e hướng dẫn, góp ý thêm về rau rừng, các loại rau rung trồng phổ biến hiện nay.

Mong nhận được sự giúp đỡ, tư vấn và nếu được chia lại mình it giống, mình xin cám ơn!

rau díp (lá nhíp, lá bép) là những cây ra dại, mọc rất nhiều nơi đặc biệt là tây nguyên. Nhưng ngôn nhất vẫn là lá bép dak nông

Back