Mua Trúc Giống

• Thread starter First9
  • Ngày gửi
F

First9

Guest
nghe nói Tê tê(trút) là loại động vật sách đỏ , em cũng muốn nuôi thử xin hỏi có bác nào cung cấp con giống + hướng dẫn cách nuôi không.

không phai không co mà chưa ai dam nuôi anh vu a.đăt lăm nhưing em co thể giup(nhiêu là đằng khác)

tháng vừa qua kiểm lâm huyện nhà mình có vịnh mấy chục kg tê tê,mình có đến xem nhưng mình chưa có ngẩu hứng nuôi con này ,vì thức ăn của chúng khó tìm quá, chúng ăn trứng kiến ,ấu trùng con ong ong ... ,nên mình không xin chuyển nhượng nghỉ mà tiếc nếu mình chuyển nhượng lại của mấy bác KL thì mình có giấy tờ gốc về con tê tê rồi.Thật mình chưa có hứng thú nuôi

tháng vừa qua kiểm lâm huyện nhà mình có vịnh mấy chục kg tê tê,mình có đến xem nhưng mình chưa có ngẩu hứng nuôi con này ,vì thức ăn của chúng khó tìm quá, chúng ăn trứng kiến ,ấu trùng con ong ong ... ,nên mình không xin chuyển nhượng nghỉ mà tiếc nếu mình chuyển nhượng lại của mấy bác KL thì mình có giấy tờ gốc về con tê tê rồi.Thật mình chưa có hứng thú nuôi

Mua mấy con của KL khó nuôi lắm Bác XV ạ..Phần lớn nó bị vùi dập,bị bơm nhiều nên nuôi6 sớm muộn gì cũng chết thôi.Ko nuôi dc đâu.Có nuôi phải nuôi mấy con vừa tóm trong rừng ra ấy.

mình biết chứ nhưng tiếc ở đây là giá rẻ như rau hẹ và có giấy tờ hợp lệ,mình cần có giấy thôi

mình đã sưu tầm được sáu em, nhưng chúng đã lần lược ra đi!!! Đúng như các bác nói giá nó trên dưới 3tr/kg nên ngay từ trong rừng chúng đã được tiêm đầy đủ, nhưng do bản năng chúng rất khỏe nên về nhà mình mới hy sinh!!! Có ai trong diễn đàn này có kinh nghiệm cũng như nguồn gốc tê tê tốt giới thiệu cho mình với. Thật sự mình vẫn đam mê thuần dưỡng loài vật này.

tiêm hay không thì em không biết,có lẽ do vận chuyển đấy a,phải cung cấp đủ độ mát bằng túi nước đá mới an toàn đó a.theo em là do vận chuyển.a có nhu cầu alo 0914738291.ra em chơi ,em hứa sẽ giúp a vụ này và sẵn tiện mình giao lưu cho biết.

giá 1 con tê tê trên bàn nhậu của 1 nhà hàng bình dân tại tphcm vào khoảng 6- 7 triệu/1con . đó là hàng đã chết đông lạnh. chứ hàng sống làm thịt tại bàn giá ko dưới 10 chai
'

Bác cần mua em cũng có thể giúp!Hàng này không thiếu nhưng có nuôi được không mới là vấn đề.Thực ra con tê tê khỏe mạnh lắm.Người ta nhốt cả tháng trong hầm cũng không bị chết đấy!

Back