Mua và trồng cây đào rừng cổ thụ ghép...

• Thread starter Lamanh2268
  • Ngày gửi
Chào các bạn!
Sắp đến Tết cổ truyền, ngoài chợ hoa có bán rất nhiều những cây đào cổ thụ (đào rừng) được ghép với đào ta. Giáng, thế cây và hoa rất đẹp nên mình rất thích.
Các bạn cho hỏi: Những cây đào này mua về chơi Tết, sau đó mình đem trồng vào chậu hay trồng ra vườn thì cây có sống và phát triển tốt không? Cây đào phải như thế nào thì sau khi chơi xong ta trồng lại nó có thể sống được? Sang năm sau có ra hoa đẹp như năm nay không? Các bạn chỉ bảo cho cách trồng và chăm sóc với ạ!
Xin trân trọng cám ơn tất cả các bạn!

Chào các bạn!
Tết vừa qua mình cũng mua 1 gốc đào rừng được ghép đào Nhật Tân. Không biết là nên trồng gốc đào này trong chậu hay trồng xuống vườn?
Rất mong các cao thủ chia sẻ kinh nghiệm để mình học hỏi và sang năm sau vẫn có Đào để chơi!
Xin trân trọng cám ơn tất cả anh chị em đã đọc!

Up lại cho mới...
Có bác nào ghé qua thì chia sẻ nha!!!
Gần ngàn lượt người đọc rồi mà chưa có cao thủ nào chia sẻ kinh nghiệm...

kinh nghiệm cây cảnh e k có nhưng riêng về cây đào thì quê e nhiều,cây này rất đễ sống,thậm chí cắm cành đôi khi vẫn sống.
và hoàn toàn có thể trồng để năm sau chơi dc.còn về chuyện đẹp hay k là do bác chăm sóc và tỉa cây thế nào thôi.

Chào bác.
Cây đào rừng có thể ghép mắt với đào ta và có sức sống rất khỏe. Gốc cây to sau khi chơi xong người chơi có thể gửi vườn để chăm hoặc tự chăm sóc nhưng điều quan trọng là cung cấp đủ khoáng chất để cây phục hồi sau tết.
Nếu có vườn thì trồng ra vườn, bứt bỏ hết toàn bộ hoa và quả. Sau đó trồng xuống, làm đất xung quang tơi xốp rồi tưới ẩm. Đợi cây lên mầm mới thì bón lót bằng phân gà hoặc phân chuồng. Ngoài ra chi tiết thì em không rõ nữa. Chăm sóc tốt tới vụ lại bứt lá, xiết nước tùy thuộc vào thời tiết mà chăm là cây sẽ lại cho hoa vào tết năm sau.

Cám ơn các bạn!
Mình đã trồng gốc đào của mình xuống vườn... Bây giờ cũng đã nhú nhiều lộc... Để có được gốc đào đẹp thì mình chưa biết. Bạn nào có kinh nghiệm trồng loại đào này thì chia sẻ với nha!!!
Xin trân trọng cám ơn!

các chăm cây thÌ giống nhau. trồng và chăm cây cho khoẻ mạnh đến thời vụ thì tuốt lá để cây lên nỤ. ttồng đào tập trung vào nhưngx tháng cuối năm. các tạo thế tạo dáng thì bác cứ theo dáng cũ của câymà làm thôi ạ. với gốc đào rừng mới thì mới cần kỹ thuật ghép mắt và tạo dáng cho cây.

các chăm cây thÌ giống nhau. trồng và chăm cây cho khoẻ mạnh đến thời vụ thì tuốt lá để cây lên nỤ. ttồng đào tập trung vào nhưngx tháng cuối năm. các tạo thế tạo dáng thì bác cứ theo dáng cũ của câymà làm thôi ạ. với gốc đào rừng mới thì mới cần kỹ thuật ghép mắt và tạo dáng cho cây.
Cám ơn bạn nha!!!
Còn vấn đề phòng trừ sâu bệnh nữa? Mình thấy cây đào thường hay bị bệnh nấm trắng và sâu đục thân... Cách phòng trừ bệnh này thế nào hả bạn? Khi bị bệnh thì chữa thế nào? Mong bạn và mọi người chỉ bảo giúp!!!
Xin cám ơn!

Back